Addu'o'in Adabi

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 2 Afrilu 2021
Sabuntawa: 16 Yiwu 2024
Anonim
Guess The Bruno Power Encanto Quiz | Spot Difference Encanto Songs
Video: Guess The Bruno Power Encanto Quiz | Spot Difference Encanto Songs

Wadatacce

The jumlolin adabi Waɗannan su ne waɗanda muke amfani da su lokacin da muke son ba da abin da aka bayyana mafi ƙima. Misali: Garin yayi murmushi sanan.

Jumlolin adabi suna ƙauracewa sadarwa ta yau da kullun, wanda yafi karkata ga batutuwa masu amfani don haka yana ba da babban nauyi ga aikin nasaba da harshe.

  • Zai iya taimaka muku: nau'ikan adabi

Ta yaya ake gina jumla ta adabi?

The aikin waka Harshe shine wanda ya mamaye a jumlolin adabi, wanda kusan koyaushe yana haɗa adadi ɗaya ko fiye, wato albarkatun harshe don ba da kyan gani ko jin daɗi yayin bayyana ra'ayi.

Tabbas, ba abu ne mai sauƙi ba don gina jumla ta adabi, tunda tana buƙatar kyakkyawan umarni na yaren, musamman babban umarni na ƙamus na al'adu da kyakkyawar ƙwarewar fasaha. Mawaƙa kamar Federico García Lorca ko Gustavo Adolfo Bécquer sun bar addu'o'in adabi masu ban mamaki ga ɗan adam.


Jumlolin adabi suna bayyana a cikin karin magana da aya; shayari babu shakka nau'in da jumlolin adabi ke samun filayensu masu daɗi. Rhetoric ko "fasahar magana mai kyau" shine horon da ke bincika duk waɗannan tambayoyin.

Albarkatun adabi

MaganaKarin gishiriOxymoron
MisalaiMatsayiGirma kalmomi
TsayayyaƘararrawaDaidaici
AntonomasiaHoto SensoryKeɓancewa
KwatantawaMetaphorsPolysyndeton
EllipseMetonymySynesthesia

Misalan jimlolin adabi

  1. Ya yi yaki kamar zaki akan rashin lafiyarsa.
  2. Zuciyarsa ta juye ta zama dutse tun daga ranar.
  3. Kullum yana cikin gajimare, yana tunanin kasuwancin sa.
  4. Ba zai yiwu a huda harsashin raunin da ya ji rauni ba.
  5. Rayuwa ta ba su waɗannan furanni biyu lokacin da kaka ta kusa su.
  6. Dusar ƙanƙara na lokaci ya rufe haikalinsa.
  7. Daga falo a kusurwar duhu // mai shi wataƙila an manta // shiru kuma an rufe ƙura // ana iya ganin garaya.
  8. Taurari suna duban mu, birni yana yi mana murmushi tare da abokin tafiya.
  9. Kowane yaro yana zuwa da burodi a ƙarƙashin hannunsa.
  10. Lu'u -lu'u na bakinku suna rada a kunne na.
  11. Wannan tafiya ta kunna wutar da kamar ta ƙone.
  12. Har yanzu ba a wuce alƙalamin Cervantes ba.
  13. Ba zan iya samun ko da kalma daga gare shi ba.
  14. Kankarar da ke kallonsa ta yi min barna.
  15. So na iya motsa duwatsu.
  16. Kamar phoenix, wannan rukunin ya tashi daga toka.
  17. Wannan yaron babban burdoza ne: inda bai wuce komai ba ya tsaya.
  18. Suna ta soyayya mai kauri.
  19. Yaron ya tashi kamar roka.
  20. Green Ina son ku kore. Iska mai iska. Green rassan.
  • Duba kuma: Rubutun adabi



Sabo Posts

Dokokin Halitta