Rubutu masu gamsarwa

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 12 Yuli 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
jima.i kafin sahur in bakada aure karka kalla wannan na masu aurene banda gwauro
Video: jima.i kafin sahur in bakada aure karka kalla wannan na masu aurene banda gwauro

Wadatacce

The nassoshi masu gamsarwa Su ne waɗanda ke neman jawo hankalin mai karatu don ɗaukar wani ɗabi'a, wanda zai iya zama sauƙaƙan akida ko matsayi mai aiki ta fuskar wasu yanayi.

Mai aikawa da jawabin yana da niyyar haifar da wani hali a cikin mai karɓa kuma don haka yana amfani da wasu albarkatun harshe musamman waɗanda aka shirya don gyara ra'ayoyi ko hasashe.

A cikin nassoshi masu gamsarwa, aikace -aikacen saurara ko na harshe ya mamaye. Ba kamar sauran ayyukan da ke da alaƙa da magana guda ɗaya ba, niyya mai gamsarwa tana bayyana a cikin nau'ikan rubutu daban -daban. Wasu daga cikinsu an yi cikakken bayani anan:

  • Jawabin jayayya. Rhetoric fasaha ne na gamsarwa ta hanyar kalma, tushen asalin siyasa da aikace -aikacen sa a yau.
  • Jawabin kimiyya. Tushen sabbin gudummawar kimiyya yawanci ana sake buga su a fannoni daban -daban da nufin sanar da masu gamsar da masu karatu.
  • Talla. Alamu suna amfani da kayan aiki masu jan hankali don bayyana samfur kuma suna ƙarfafa amfani da shi ta hanyar nuna fa'idodin sa.
  • Gangamin jama'a. Kungiyoyin jama'a kan yada shirye -shiryen da ke neman inganta rayuwar 'yan kasa ta hanyar gyara halayen zamantakewa.

Rubutu masu gamsarwa na iya zama tsayi, ko gajarta kuma a takaice. Gabaɗaya, suna auna tasirin su gwargwadon matakin lallashi, wanda ba a iya ƙididdige shi musamman dangane da zaɓen siyasa ko a cikin tallace -tallace, gwargwadon cin samfuran da ake magana akai.


  • Duba kuma: Rubutun daukaka kara

Misalai na nasiha masu gamsarwa

  1. Anyi wannan kirim ɗin tare da bitamin, sunadarai, da abubuwa na halitta kamar cirewar katantanwa. Don haka, bayan 'yan kwanaki zaku iya ganin cewa fata tana kama da ruwa da sabo, yayin da wrinkles suka ɓace. Me yasa za a jira kuma? Kun cancanci mafi kyawun fata. (Ana son yin lallashe game da siyan cream ɗin fata)
  2. Yawancin hatsarin mota suna faruwa ne ta hanyar tuƙi bayan cinye abubuwan giya. Ta hanyar tuƙi tare da shan giya ba kawai kuna jefa rayuwar ku cikin haɗari ba har ma da rayuwar wasu marasa laifi. Don haka idan za ku sha, kada ku yi tuƙi. (Yana neman rinjayar da mutane kada su yi tuki bayan sun sha giya)
  3. Mutane da yawa suna tunanin wasu harsuna sun fi wasu wuya. A zahirin gaskiya, dukkanmu an haife mu da ikon mallakar kowane yare, wanda aka ƙaddara ta inda aka haife ku kawai. Gwargwadon wahalar ya danganta ne da alakar da ke tsakanin harshen uwa da harshen da za a koya. (Yana neman shawo kan daidaito a cikin wahalar koyon yaren uwa)
  4. Kamar yadda aka sani, akasarin ɗaliban firamare sun rage aikin makarantarsu kwanan nan: mafi yawancin sun gane cewa suna ɗaukar lokaci mai yawa suna kallon talabijin, a gaban kwamfutar, ko tare da wayar hannu. Wannan kira ne na farkawa ga iyayen da ba su gane barnar da cin zarafin amfani da kayan aikin fasaha zai iya haifarwa ba. (Yana neman lallashewa game da haɗarin fallasa samari ga fasaha)
  5. Akwai miliyoyin mutane marasa galihu a duniya. Wasu ba su da isasshen abinci, ba su da koshin lafiya ko mahalli. Waɗannan mutanen ba za su iya samun sutura, abinci, mafaka, kuɗi, da sauran muhimman abubuwa da yawa ba. Hanya mafi kyau don taimaka musu ita ce ta haɗin gwiwa tare da ƙungiya mai zaman kanta. (Yana neman shawo kan fa'idodin bayar da gudummawa ga mafi yawan mabukata)
  • Bi tare da: Rubutun bayani.



Muna Ba Ku Shawara Ku Gani

Kimiyyar kere -kere
Kalmomin da suka ƙare a -ar
Tsarin Amurkawa