Rubuce -rubucen mallaka

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 11 Yuli 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
TATAUNAWAR 🗣 @Mi ké Labari ?! 💛TARE DA @DW Hausa 💙 KAN MATSALLAR RUBUCE - RUBUCE ✍️ #mikelabari
Video: TATAUNAWAR 🗣 @Mi ké Labari ?! 💛TARE DA @DW Hausa 💙 KAN MATSALLAR RUBUCE - RUBUCE ✍️ #mikelabari

Wadatacce

Ƙungiyoyin da suka dace sune waɗanda sakamakon rarrabuwa tsakanin lambobi biyu, inda mai ƙidaya ko rabon (wanda yake a saman ɓangaren juzu'in) yana ƙasa da ƙima ko rarrabuwa (wanda yake a ƙasan ƙaramin ɓangaren).

Duba kuma: Misalan Rubuce -rubucen

Yaya ake bayyana su?

Ta wannan hanyar, za a iya bayyana madaidaicin gutsattsarin ta amfani da lamba kasa da 1, wato, adadi mai ɗan adadi.

Ma'anar madaidaicin juzu'i yana da sauƙi: kawai kuna buƙata zana kowane adadi na geometric cikin sauƙi a raba shi zuwa sassa daidai (alal misali, da'irar, wanda za'a iya yiwa alama alama a matsayin mai magana da keke) kuma raba shi daidai gwargwadon adadin da ya bayyana a cikin alamar.

Bayan haka, gwargwadon ɓangarori kamar yadda mai lissafin ya nuna za a iya ƙyalli ko canza launi, za a wakilci madaidaicin madaidaicin ta wannan hanyar.


Mutane galibi suna danganta ra'ayin juzu'i da ɓangarorinsu, tunda a cikin rayuwar yau da kullun ana yawan siyarwa don bayyanawa nauyi na samfuran abinci daban -daban ta wannan hanyar, suna ba da 'kwata ɗaya', 'rabi' ko 'kilogram uku' na wani abu, duk waɗannan gutsutsuren nasu ne, kasancewa ƙasa da ɗaya.

Halaye

Halayen madaidaiciyar madaidaiciya shine don dalilai da yawa galibi ana wakilta su da kashi -kashiYana da wani irin "babban taro" don bayyana gwargwado dangane da lamba ɗari.

Hanyar aiwatar da fassarar madaidaicin juzu'i (kuma wanda bai dace ba, ta hanyar) zuwa nau'in kashi shine neman mai ƙididdigewa wanda ke canza juzu'in zuwa daidai da adadin 100, ta amfani da 'mulkin uku' Nau'in A (mai ƙididdigewa) yana zuwa B (denominator) kamar yadda X yake zuwa 100, yana wakiltar X a cikin adadin da ake so.


Ba kamar gutsuttsuran da ba daidai ba (gutsuttsuran da suka fi haɗin kai), madaidaitan madaidaitan ɓangarorin ba za a iya sake bayyana su ba azaman haɗuwa tsakanin adadin duka da wani juzu'i, tunda wannan yana buƙatar cewa adadin duka ya zama 0.

Abubuwan da suka dace a cikin lissafi

A fagen lissafi, ayyuka tsakanin madaidaitan gutsuttsura suna bin ƙa'idodin ƙa'idodin aiki tsakanin ɓangarori: don ƙarawa da ragewa ya zama dole a nemo maƙasudi na gama gari ta amfani da gutsuttsuran daidai.Ganin samfura da ƙuntatawa ba lallai bane a maimaita wannan hanyar.

Hakanan ana iya tabbatar da hakan samfur tsakanin ɓangarori biyu masu dacewa koyaushe zai zama juzu'i iri ɗaya, yayin da keɓaɓɓun ɓangarori guda biyu masu dacewa za su buƙaci babba ya yi aiki a matsayin mai ƙima don zama madaidaicin juzu'i.

Duba kuma: Misalan Rigakafin da basu dace ba


Ga wasu madaidaitan madaidaitan misalai:

  1. 3/4
  2. 100/187
  3. 6/21
  4. 1/2
  5. 20/7
  6. 10/11
  7. 50/61
  8. 9/201
  9. 12/83
  10. 38/91
  11. 64/133
  12. 1/100
  13. 1/8
  14. 8/201
  15. 9/11
  16. 33/41
  17. 40/51
  18. 23/63
  19. 9/21
  20. 1/8000


Labarin Portal

Ƙarfi da rauni
Tunanin gefe