Magani da Magani

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 7 Afrilu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
MAGANI NA MUSAMMAN AHADA SASSAKEN MADACI DA RUWAN KANKARA
Video: MAGANI NA MUSAMMAN AHADA SASSAKEN MADACI DA RUWAN KANKARA

Wadatacce

The solute da kuma sauran ƙarfi Sassan sinadarin maganin sinadarai ne, wanda shine cakuda iri ɗaya wanda ke faruwa lokacin da aka narkar da abu ɗaya ko fiye a cikin wani abu.

Solute shine sinadarin da ke narkewa cikin wani abu. Misali: sukari wanda ke narkewa cikin ruwa. Mai narkewa shine sinadarin da ke narkar da solute. Misali: Ruwa.

Hadin kan solute da sauran ƙarfi yana samar da sabon abu. Wannan maganin yayi iri ɗaya saboda ba za a iya bambance abubuwan da aka cakuda a ciki ba. Misali: sugar (solute) + water (sauran ƙarfi) = sugar sugar (solution)

Haɗuwa da maƙera da sauran ƙarfi kuma ana kiranta mafita.

  • Zai iya bautar da ku: Abubuwa masu tsabta da gauraye

Halayen warwarewa

  • Yana iya zama a cikin ruwa, gas ko m jihar.
  • A wasu halaye, yanayin jikin ku yana canzawa yayin da kuke shiga cikin mafita.
  • An samo shi kaɗan a cikin mafita (idan aka kwatanta da sauran ƙarfi).
  • Ƙarfinsa na narkewa yana ƙaruwa a cikin kaushi da ke cikin yanayin zafi.
  • Yana da takamaiman matakin narkewa: ikon solute ya narke a cikin wani abu.

Ƙarfafa halaye

  • An kuma kira shi sauran ƙarfi.
  • Kusan koyaushe yana cikin yanayin ruwa.
  • Yawancin lokaci ana samun sa a cikin mafi girman rabo fiye da solute a cikin mafita.
  • Kula da lafiyar ku a cikin mafita.
  • An san ruwa da sauran ƙarfi na duniya, tunda akwai abubuwa da yawa waɗanda za a iya narkar da su a ciki.

Misalan solutes da solvents

  1. Magani: madarar cakulan
  • Magani: koko foda
  • Sauran ƙarfi: madara
  1. Magani: Vitamin C kari
  • Magani: kwamfutar hannu mai cike da bitamin C
  • Sauran ƙarfi: ruwa
  1. Magani: Soda
  • Magani: carbon dioxide
  • Sauran ƙarfi: ruwa
  1. Magani: Vinegar
  • Magani: acetic acid
  • Sauran ƙarfi: ruwa
  1. Magani: Karfe
  • Magani: carbon
  • Sauran ƙarfi: jefa baƙin ƙarfe
  1. Magani: Amalgam
  • Magani: karfe
  • Narkewa: narkar da mercury
  1. Magani: Tagulla
  • Magani: tin
  • Sauran ƙarfi: narkakken tagulla
  1. Magani: Abin sha
  • Magani: barasa
  • Sauran ƙarfi: ruwa
  1. Magani: Brass
  • Magani: zinc
  • Sauran ƙarfi: jan ƙarfe
  1. Magani: Farin Zinare
  • Magani: azurfa
  • Sauran ƙarfi: zinariya
  1. Magani: Lemun tsami
  • Magani: lemo
  • Sauran ƙarfi: ruwa
  1. Magani: Gelatin
  • Magani: gelatin foda
  • Magani: ruwan zafi da ruwan sanyi
  1. Magani: giya
  • Magani: sassan innabi
  • Magani: barasa da ruwa
  1. Magani: Nan take kofi
  • Magani: kofi foda
  • Magani: ruwa ko madara
  1. Magani: miyan nan take
  • Magani: miyan foda
  • Sauran ƙarfi: ruwa
  • Ƙarin misalai a cikin: Magani



Abubuwan Ban Sha’Awa

Ƙarfi da rauni
Tunanin gefe