Dokoki

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 3 Afrilu 2021
Sabuntawa: 15 Yiwu 2024
Anonim
Niger🇳🇪 Yan majalisar dokoki sun yi aikin su🇨🇵✅
Video: Niger🇳🇪 Yan majalisar dokoki sun yi aikin su🇨🇵✅

Wadatacce

The mulki abin ne yana nuna yadda ake ci gaba dangane da wani al'amari ko al'amari. Ganin dimbin bambance -bambancen al'amuran da aikin ɗan adam ya ƙunsa, ana tsammanin akwai ƙa'idodi da yawa. Koyaya, yawancin su sun dace da ɗaya daga cikin manyan rukunan ƙa'idodi huɗu waɗanda sune:

  • Ka'idojin doka
  • Da'a
  • Ka'idodin addini
  • Ka'idojin zamantakewa

Waɗannan su ne ke jagorantar halayen ɗan adam na yau da kullun. Bugu da ƙari, matsayin fasaha daidaita fannoni da suka fi mai da hankali kan batutuwan da suka shafi duniyar aiki.

Ka'idoji a cikin al'umma

Ka'idojin wata al'umma suna nuna alaƙa da mutunta ɗabi'un ɗan adam da kuma sa zaman lafiya ya yiwu. An kira saitin ƙa'idodi na al'ada, kuma wannan yana aiki azaman tushe wanda ke jagorantar duk wani al'amari.


Misali, da dokokin doka yana daidaita abin da ya shafi aikin adalci; ƙa'idodin harshe suna daidaita madaidaicin faɗin ra'ayoyin da aka samu ta hanyar kalma.

Bambanci tsakanin ƙa'idoji da ƙa'idoji

Kalmomin al'ada da mulki galibi ana amfani da su a musayar, kodayake akwai wani bambanci:

  • A cikin dokoki ra'ayi na wajibi ko yakamata ya zama mafi rinjaye, dangane da lamuran É—abi'a ko É—abi'a, wato, suna nuna zurfin halayen É—an adam.
  • A cikin dokoki an kayyade shi a cikin madaidaiciya kuma mara ma'ana abin da Æ™a'idodi ke tallafawa. Sau da yawa, Æ™a'idodin suna tsara ayyukan da ba su da mahimmanci, kamar wasan jirgi ko wasa, kuma ana kiran tsarin Æ™a'idodi.

The dokoki dole ne koyaushe ya zama ta an rubuta, tunda duk mutanen da abin ya shafa dole ne su san shi don girmama shi. A cikin otal -otal, alal misali, kusan kullun ana sanya ƙa'idar otal a wani wuri a cikin ɗakin (galibi bayan ƙofar gida).


Don haka, kowane fasinja zai iya sanin batutuwan da ke gaba waɗanda ke haifar da halayen fasinjoji (lokutan shigarwa da fitarwa, karin kumallo, cajin ƙarin amfani, kula da abubuwa masu mahimmanci, da sauransu), wanda ke sa kauce wa yiwuwar rashin fahimta.

Yana iya ba ku:

  • Misalan zamantakewa, É—abi'a, shari'a da Æ™a'idodin addini

Misalan ma'auni

  1. Ka'idojin doka
  2. Matsayin É—abi'a
  3. Ka'idodin addini
  4. Ka'idodin zamantakewa (amfani da al'adu)
  5. Matsayin fasaha
  6. Matsayin bincike
  7. Ka'idojin harshe (na al'ada)
  8. Dokokin Gida
  9. Dokokin ladabi
  10. Dokokin zirga -zirga
  11. Matsayin inganci
  12. Matsayi na al'ada
  13. Dokokin ladabi
  14. Daidaitattun magunguna



Sabbin Wallafe-Wallafukan

Symbiosis
Iyakokin Kasuwa
Almubazzaranci