Kalmomi tare da prefix inter-

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 1 Afrilu 2021
Sabuntawa: 16 Yiwu 2024
Anonim
ДАР ИНЫХ ЯЗЫКОВ
Video: ДАР ИНЫХ ЯЗЫКОВ

Wadatacce

The prefixtsakanin-, na asalin Latin, prefix ne na kwatanta wanda ke nufincikin,Shigo ko a tsakiyar wani abu dabam. Misali: intertauraro, interludi, interaiki.

A matsayin bambancin za ku iya amfani da prefix intra-, wanda ke nufinzama cikin. Misali: intrawayar hannu.

  • Duba kuma: Prefixes (tare da ma'anar su)

Misalan kalmomi tare da prefix inter- 

  1. Hulda. Dangantaka ko tasiri wanda ke faruwa tsakanin mutane biyu ko abubuwa biyu.
  2. Mu'amala. Ayyukan da ke faruwa tsakanin abubuwa biyu ko mutane.
  3. M. Abin da ake samarwa ta hanyar hulɗar abubuwa biyu ko mutane biyu.
  4. Inter-american. Cewa tana da alaƙa tsakanin ƙasashe biyu na Amurka.
  5. Interandina. Cewa mutane, ƙauyuka ko ƙasashen da ke gefe ɗaya ko ɗaya daga cikin tsaunin Andes suna da alaƙa.
  6. Na shekara -shekara. Wannan yana da alaƙa da girma ko girma na tsawon watanni goma sha biyu.
  7. Ciki. Wanne yana tsakanin haɗin gwiwa.
  8. Tsaka -tsaki. Abin da ke faruwa ba bisa ka'ida ba na wani lokaci.
  9. Mai kira. Wanda ake aiwatar da shi tare da katsewa ko rashin tsari.
  10. Saka. Sanya sabon abu ko bambanci tsakanin abubuwa biyu.
  11. Don musanyawa. Canza abu ɗaya zuwa wani.
  12. Ceto. Yi wa wani mutum wani abu don ya amfana.
  13. Intercellular. Wanda yake tsakanin sel.
  14. Saƙo. Hana wani abu daga isa inda ya nufa.
  15. Intercolumnium. Sarari tsakanin ginshiƙai biyu.
  16. Nahiyoyin duniya. Abin da yake ko yake faruwa tsakanin nahiyoyi biyu.
  17. Intercostal. Wanda yake tsakanin hakarkarin.
  18. Intercurrent. Rashin lafiya da ke tasowa yayin wata rashin lafiya kuma mai kyau ko mara kyau yana shafar rashin lafiyar da ta gabata.
  19. Intercutaneous. An samo shi cikin kaurin fata.
  20. Mai tsaka -tsaki. A cikin ilimin harsuna an faɗi wasu kalmomi waɗanda ke buƙatar haɗakar da ƙarshen harshe tsakanin hakoran hakora.
  21. Dogaro. Dangantaka ce ta dogaro tsakanin abubuwa biyu ko fiye ko mutane.
  22. Maza da mata. Wanda yake tsakanin yatsu biyu.
  23. Hukunce -Hukunce. Wannan yana da alaƙa da horo fiye da ɗaya na al'adu.
  24. Ƙasashe. Dangantaka da ke faruwa tsakanin jihohi biyu ko fiye.
  25. Interstellar. Cewa yana tsakanin taurari biyu ko fiye ko kuma yana da alaƙa da juna.
  26. Tsoma baki. Wannan yana katsewa da canza wani abu wanda ke da wani ci gaba ko kwanciyar hankali.
  27. Tsoma baki. Wannan yana katsewa tsakanin abu ɗaya zuwa wani ko tsakanin mutum ɗaya da wani.
  28. Haɗin kai. Affix ne wanda aka sanya shi a cikin kalma da aka samo da tushen sa.
  29. Interfoliate / Interpaginate. Sanya ko raba fararen zanen gado tsakanin zanen gado na littafi ko mujallu.
  30. Intercom. Cibiyar sadarwar tarho da ake amfani da ita a wani wuri, misali masana'anta, kamfani ko rukunin gidaje.
  31. Na wucin gadi. Lokacin sarari wanda ke faruwa tsakanin abubuwa biyu ko matakai.
  32. Na wucin gadi. Cewa sun mamaye wani matsayi na ɗan lokaci wanda bai dace da su na wani takamaiman lokaci ba.
  33. ciki. Wannan yana cikin wani abu dabam.
  34. Tsoma baki. Kalma ko jumla da aka bayyana tsakanin alamomin motsin rai da bayyana yanayin tunanin marubuci. Misali; Rayuwa! Ya Madalla!
  35. Tsarkakewa. Nau'in rubutun da ke tsakanin layi biyu.
  36. Mai tattaunawa. Wanda ke magana ko kula da tattaunawa da wani.
  37. Mai hulɗa. Cinikin yaudara ko yaudara da wata al'umma ke yi akan garuruwa ko yankunan wata al'umma.
  38. Tsakani. Gajeriyar waƙar da ake kunnawa kafin waƙa ko kafin farkon wani abu.
  39. interlunion. Sararin haɗin haɗin wata inda ba a ganin sa.
  40. Intermaxillary. Wanne yake ko yana tsakanin kashin kashin.
  41. Minista. Cewa tana da alaƙa tsakanin ma'aikatu biyu ko fiye.
  42. Tsayawa. Dakatar da wani abu na wani lokaci.
  43. Mai yankewa. Wanda aka katse sannan ya ci gaba da maimaita wannan jerin sau da yawa.
  44. Intermuscular. Wanne yake ko yake tsakanin tsokoki biyu ko fiye.
  45. Na ciki. Menene ko ya kasance a cikin wani abu dabam.
  46. Kasashen duniya. Cewa tana da ko tana da alaƙa da kasashe biyu ko fiye.
  47. Tsakanin teku. Wato ko yana da alaƙa da tekuna biyu. Gabaɗaya ana magana akan raƙuman ruwa.
  48. Majalissar Dokoki. Wannan yana da alaƙa da majalisun ƙasashe ko jihohi daban -daban.
  49. Interplanetary. Abin da ke faruwa ko wanzu tsakanin taurari biyu ko fiye.
  50. Haɗin kai. Sanya abu ɗaya tsakanin wasu waɗanda tuni sun bi umarnin a baya.
  51. Tsoma baki. Sanya wani abu tsakanin wasu abubuwa biyu ko mutane.
  52. Mai Tafsiri. Mutumin da ke fassara daga wani harshe zuwa wani abin da mutum ya bayyana da baki.
  53. Kabilanci. Wanda yayi daidai da alaƙar da ke tsakanin jinsi biyu ko fiye da haka.
  54. An shiga tsakani. Hanya ce ta cibiyoyin sadarwa.
  55. Interregnum. Lokaci da ke wucewa a cikin ƙasa ko jiha ba tare da ta naɗa mai ikon sarauta ko madaidaicin iko ba.
  56. Dangantaka. Dangantaka ta kafa tsakanin abubuwa biyu ko mutane biyu.
  57. Katsewa. Ku shiga cikin tattaunawa ko tattaunawa tsakanin mutane biyu.
  58. canzawa. Na'urar da aikinta shine kunna ko kashe siginar wutar lantarki daga wani yanki, wuri ko kewaye.
  59. Harkace. Term da ake amfani da shi a geometry. Haɗuwa ita ce yankewar da ke faruwa tsakanin layi biyu, saman, ko abubuwa.
  60. Intersex. Cewa tana da haruffa maza da mata a hade ko lokaci guda.
  61. TsakiyaƘananan sarari tsakanin ɓangarori biyu na jiki ɗaya.
  62. Intertrigo. Cutar fata ta haifar da gogewar fata tare da wani kayan rigar akai -akai, yana haifar da ƙwayoyin cuta, fungi ko cututtuka.
  63. Intertropical. Wanne ne tsakanin batutuwan biyu.
  64. Tsaka -tsaki. Rabon lokacin da aka kafa tsakanin abubuwa biyu ko abubuwa.
  65. Don shiga tsakani. Shiga ko aiki a cikin wani aiki.
  66. Intervocalic. Wanda ake samu tsakanin wasali.
  67. Yarjejeniya. Wannan yana da alaƙa da dokoki biyu ko fiye.
  68. Gwamnati. Wanda ya sanya gwamnatoci biyu cikin dangantaka.
  69. Interbank. Wannan yana da alaƙa ko yana tsakanin ƙungiyoyin banki biyu ko fiye.
  70. Hikima. Dangantaka ce da ke wanzu tsakanin matani daga al'ada ɗaya.

(!) Banda


Ba duk kalmomin da suka fara da harafi ba tsakanin- yayi daidai da wannan kariyar. Akwai wasu banda:

  • Intercisa. Hutu da safe.
  • Yin hukunci. Dorawa don kada a aiwatar da wani abu.
  • Tsoma baki. Matsayin haƙƙin da ikon alƙali ya sanya.
  • Sha'awa. Darajar cewa abu yana da kansa.
  • Mai hulɗa. Mutumin da ya mutu cikin tashin hankali. Hakanan yana nufin mutumin da ake magana a cikin tattaunawa.
  • M. Wannan ba shi da iyaka a lokaci ko sarari.
  • Internuncio. Wakilin diflomasiyya na Paparoma.
  • Interpellate. Neman wani abu daga wani mutum (gaba ɗaya tare da iko da halayen doka) don a yi amfani da wani haƙƙi.
  • Interlearn. Zama wani abu da aka ƙaddara da mamaki.
  • Fassara. Bada ma'ana daban ga wani abu.
  • Tambaya. Tambayi wani tambayoyi don fayyace gaskiya ko halin da ake ciki.
  • Yana bi da: Prefixes da Suffixes



Zabi Namu

Yanayin Circadian
Dangi Adjectives
Harsunan gida