Nexus na oda

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 13 Yuli 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Amaranthe - The Nexus (Official Music Video)
Video: Amaranthe - The Nexus (Official Music Video)

Wadatacce

The hanyoyin oda Kalmomi ne da ke darajantawa da yin umarni da jerin ra'ayoyi a cikin rubutaccen rubutu ko na magana. Misali: Na farko, Shugaban Majalisar dole ne ya aika da aikin zuwa Majalisa.

Hanyoyin haɗin oda suna daidaitawa tunda ana amfani da su lokacin lissafin abubuwa da yawa waɗanda ke da yanayi iri ɗaya, kuma waɗanda ke kula da alaƙar juna.

  • Duba kuma: Nexos

Nau'ikan hanyoyin haɗin kai

  1. Nexus na farkon zancen. Ana amfani da su don fara sakin layi kuma suna nuna farkon sabuwar muhawara ko ra'ayi. Misali: Da farko, don farawa, da farko, na farko.
  2. Nexus na rufe jawabin. Suna nuna cewa sakin layi ko ra'ayi ya ƙare. Misali: riga ya ƙare, a ƙarshe, a gama, a gama, an gama.
  3. Nexus na tsarin sarari. Suna sanya hujjoji, batutuwa ko ra'ayoyi a cikin zancen a sarari. Misali: kusa da, zurfin ƙasa, a tsakiya.
  4. Hanyoyin haɗi na wucin gadi. Suna nuna jerin ko lokacin da ra'ayin da aka bayyana ko za a bayyana yake ciki. Misali: nan da nan, sannan bayan, kafin, har zuwa.
  5. Hanyoyin canzawa. Suna nuna alamar juzu'i daga ra'ayi ɗaya ko jigo zuwa wani. Misali: na gaba, a gefe guda, akasin haka, na biyu.
  6. Nexus na digression. Ana amfani da su don hango sakin layi ko digressions ko, don matsawa zuwa wani batun. Misali: ta hanyar, ya kamata a kara, a iyakance ta, ta hanyar.

Misalan jumla tare da hanyoyin haɗin oda

  1. AF game da matsalar da makwabcin ya nuna tare da fitilun tituna, a cikin gundumar sun gaya min cewa sun riga sun warware ta. (dabarun digression)
  2. Na farkoDole ne mu sani cewa akwai nau'ikan jagoranci guda uku bisa ga Weber. (farkon magana)
  3. Abu na biyu, Ina so in fayyace cewa akwai masu fasaha da yawa waɗanda dole ne su yi gudun hijira a lokacin (haɗin gwiwar canji)
  4. Kusa da fa'idojin da na ambata a baya, ya kamata mu yi la'akari da wasu illoli na wannan sabon tsarin. (dabarun tsarin sarari)
  5. Na farko, Dole ne in fayyace cewa babu ɗaya daga cikin ƙarshen abin da zan faɗi. (farkon magana)
  6. Don ƙarewaZa mu ga menene babban sakamakon haɗarin Wall Street. (mahaɗin rufe magana)
  7. Kusa da abubuwan da aka ambata, dole ne mu ƙara da cewa irin wannan kuzarin ya fi tattalin arziƙi. (dabarun tsarin sarari)
  8. Na gaba, za mu nazarci azuzuwan dabbobin da ke da kashin baya. (farkon magana)
  9. A ƙarsheIna so in ƙara cewa Cocin ya taka muhimmiyar rawa yayin rikicin na ƙarshe, bayan imanin kowannen ku. (mahaɗin rufe magana)
  10. Don ƙarewa, Yaƙin Falklands kuma ya nuna ɓarna na manyan kafofin watsa labarai na ƙasa. (mahaɗin rufe magana)
  11. Abu na biyuAkwai gwamnatocin haɗin gwiwa, kamar na ƙasarmu. (hanyar canzawa)
  12. Don farawa, Zan ambaci menene babban fa'idar makamashin sabuntawa. (farkon magana)
  13. Na gaba, za mu magance yadda mulkin mallaka na Spain a Amurka ya bunƙasa. (mahada na ɗan lokaci)
  14. A ƙarshe, shugaban zai sanar da jerin jarin da ake zubawa a harkar ilimi. (mahaɗin rufe magana)
  15. Game da zaben ranar Lahadi, ya kamata a kara cewa sune tsakiyar wa'adi. (dabarun digression)
  16. A yau zamuyi magana game da Juyin Juya Hali amma, na farkoDole ne mu ga abin da ke faruwa a Turai a cikin waɗannan shekarun. (farkon magana)
  17. A bango, marubucin bai fayyace abin da yake nufi da “tsarin aiki” ba. (dabarun tsarin sarari)
  18. An riga an gama Jerin manyan haɗarin da bankin zai iya samu, za mu yi bayanin abin da ya faru a farkon ƙarni na 20 a ƙasarmu. (mahaɗin rufe magana)
  19. Na farkoDole ne a fayyace cewa marubucin ya dandana abubuwan da ta faɗi a cikin mutum na farko. (farkon magana)
  20. AFNa riga na yi odar duk littattafan da ke cikin ɗakin karatu. (dabarun digression)
  21. Nan da nan, Zan yi muku bayanin yadda Batalla de Caseros ya bayyana. (mahada na ɗan lokaci)
  22. Kusa da Duk abubuwan da na ambata yanzu dole ne suyi la'akari da cewa Yaƙin Vietnam yana gudana. (dabarun tsarin sarari)
  23. Ya kamata a kara cewa za a aika da lissafin zuwa harabar, aƙalla, mako mai zuwa. (dabarun digression)
  24. har sai ba mu fahimta da kyau kowane ɗayan nau'ikan, ba za mu iya rarrabe rubutun da aka ambata ba. (mahada na ɗan lokaci)
  25. Na farko, za mu yi nazarin wadanne ne iko uku na Jiha. (farkon magana)
  26. An riga an gama aji, Ina ba da shawarar ku kalli shirin gaskiya da na ambata. (mahaɗin rufe magana)
  27. Bayan Don magance yarjejeniyoyin Moncloa guda biyu, za mu ga menene babban sakamakon su ga 'yan ƙasar Spain. (mahada na ɗan lokaci)
  28. Ya kamata a iyakance shi cewa dakin da muka yi hayar ma ba shi da kwandishan. (dabarun digression)
  29. Dabbobi masu rarrafe, Sabanin haka, suna da kashin baya. (hanyar canzawa)
  30. A tsakiyar A lokacin rubuta wannan littafin, Ricardo Piglia ya riga ya kamu da rashin lafiya. (dabarun tsarin sarari)
  31. Ina so in gaya muku su wanene marubutan aikin kafin bayyana abin da ya shafi. (mahada na ɗan lokaci)
  32. Don ƙarewaIna so in karanta muku labari na Julio Cortázar akan wannan batun. (mahaɗin rufe magana)
  33. Sannan, tawayen kungiyoyin masu dauke da makamai sun faru. (hanyar canzawa)
  34. AF na shawarwarinku, waɗannan batutuwan ba su dogara da ni ba. (dabarun digression)
  35. Ba za mu yi magana game da gwamnatocin populist ba har sai Kada mu ayyana menene populism. (mahada na ɗan lokaci)
  36. Na farkoBa gwamnati ce da jama'a suka zaba ba. (farkon magana)
  37. AF, kafofin watsa labarai ba su da ikon da kuke jingina musu. (dabarun digression)
  38. Matsayin Churchill, a wuri na biyu, yana da matukar mahimmanci yayin Yaƙin Duniya na II. (hanyar canzawa)
  39. Ya kamata a iyakance cewa, ba tare da tallafin farar hula ba, wannan juyin mulkin ba zai taɓa faruwa ba. (dabarun digression)
  40. Bayan bincika nau'ikan gwamnati daban -daban, za mu tsaya kan manufar "jamhuriya". (mahada na ɗan lokaci)
  • Ƙarin misalai a cikin: Jumla tare da masu haɗin oda



Wallafe-Wallafenmu

M, Liquid da Gas
Alamomin rubutu a Turanci
Verbs ƙare a -ciar