A tsaye da Dynamic Description

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 4 Afrilu 2021
Sabuntawa: 2 Yuli 2024
Anonim
Automatic calendar-shift planner in Excel
Video: Automatic calendar-shift planner in Excel

Wadatacce

Bayani kayan aiki ne mai rarrabewa wanda ke fallasa halayen abubuwa, mutane ko abubuwan da suka faru. Bayani ne wanda yake sifantuwa da cikakken bayani da tsari. Misali: Gidan ya kasance cikin rudani: akwai akwatuna cike da abubuwa ko'ina. A bayyane yake cewa babu wanda ya taka ƙafa a can cikin 'yan shekarun nan, babu wani abin da ba ƙura ba ne. Gidan gizo -gizo ya kasance a kowane kusurwar wurin.

A cikin kwatancen, babban maƙasudin shine sifa, a takamaiman ko gaba ɗaya, abin da aka fallasa. A saboda wannan dalili, kwatancen suna amfani da sunaye da adjectives da yawa.

Nau'in bayanin

Hanya ɗaya don rarrabe kwatancen shine gwargwadon sa baki ko ba na lokaci ba. Dangane da wannan ma'aunin, ana gano nau'ikan kwatanci guda biyu:

  • A tsaye. Yana fallasa haƙiƙa da ta kasance tsayayye da kwanciyar hankali, wanda baya yin rijistar kowane canje -canje. A cikin irin wannan bayanin kalmomin aikatau sun fi yawa zama kuma zama.
  • Dynamic. Yana fallasa gaskiyar da ke canzawa, wato, abin da aka bayyana yana ƙarƙashin lokaci. Idan abin da aka bayyana ya haɗa da mutane ko haruffa, za su aiwatar da ayyukan da za su canza abubuwan da abin ya faru. A cikin wannan rukunin kwatancen akwai fi’ili masu yawa da ke magana game da motsi kamar, misali, zuƙowa, rage, motsawa, fara, zuƙowa.
  • Dubi kuma: Bayanin haƙiƙa, Bayanin zance

Misalai Siffofin Bayani

  1. A tsakiyar gonar akwai wata rijiya, an rufe ta da inabin da kamar ta hadiye ta. A bango akwai ƙaramin lambun da kakannina suka kula da shi na tsawon shekaru kuma daga ciki ne waɗancan tumatir masu daɗi suka bi duk abincin da kaka ta shirya. A gefe, kusan ba shi da kyau, shi ne ramin da muka saba wasa da shi tun muna ƙanana.
  2. Yana da kauri, tare da kamanninta mai kyau. Kullum yana sanye da sutura da taye, wanda ke tare da wasu tsofaffin da yage takalman da ba su dace ba. Idan ya yi sanyi, ƙara beret da mayafi zuwa kayanka. Ƙarfin hancinsa ƙaramin ja ne. Hakoransa, ƙanana da rarrabuwa, kamar an yi su da madara, suna yi masa taɓawar yara.
  3. Ba makawa ne barin can tare da wannan tunanin na rashin karanta komai. Dakin cike yake da littattafai. A shelves kai har zuwa rufi. Suna da girma sosai wanda ba zai yiwu a karanta kashin kowane kwafin da ke kan shelves na ƙarshe ba, kuma ba tare da matakala a wurin ba, ba za a iya isa gare su ba. Ƙamshin wani tsohon littafi yana ratsa kowane inch na ɗakin, wanda kuma yana nuna taswira na wurare masu nisa da duniyoyi daban -daban masu girma dabam da launuka iri -iri. Resaya daga cikin bangon an ajiye shi don taga wanda ke kallon baranda. A gabansa, akwai tsohuwar kujerar fata mai launin ruwan kasa, tare da tsohon fitilar bene wanda ke gayyatar ku don karantawa.
  4. Na ajiye wannan agogon tsohon kakan ne domin na kakan nawa ne. Babu wuya akwai alamun lambobin da ke nuna lokacin; itacen ta, wanda ya san yadda za a yi mata kwalliya, duk an tsattsage ta kuma ta tsage. Dole ne ku kunna shi koyaushe kuma kowane rabin sa'a ba ya yin komai sai kururuwa.
  5. Idan da zan zabi wurin zama, hakan zai kasance. Gidan ƙarami ne kuma yana da ƙima. Amma yana kewaye da duwatsun da dusar ƙanƙara ta rufe kuma, a gabanta, tafkin ne. Yana da kankara, amma kyakkyawa, bayyananne. Ana nuna kololuwar dusar ƙanƙara a ciki. Da safe, kuna jin tsuntsaye kuma lokacin da iska ke kadawa kamar wani yana busa da ƙarfi, kamar ba sa son a gane su.

Misalai kwatankwacin bayani

  1. Karfe biyu ne na rana kuma abin da kawai za ku iya gani a wannan garin shine katon ciyawa yana birgima ta hanyoyin da ba kowa; Ban da tsohon José, wanda ke girgiza tsohuwar kujerarsa ta katako daga ƙofar gidansa, wanda ya faɗi. Rana tana fasa kasa. Sa’a ce ba tare da inuwa ba kuma babu wani shiri mafi kyau fiye da yin bacci, har mai nono ya iso; wanda ke ziyartar gida gida, yana katse mafarkin kowane maƙwabci, don cika aikinsa: barin kwalaben da aka umarta.
  2. Kiɗa ya fice daga ƙofar kuma ana jin alamar shuɗi kafin shiga wurin taron. A hankali kaɗan, fitilun ƙaramin mashaya yana rage ƙarfin su don ba da fifiko ga mawaƙa, waɗanda aka riga aka kafa su akan mataki. Lokaci zuwa lokaci, masu jira suna katse masu sauraro, waɗanda suka kasance cikin nutsuwa, don isar da umarninsu, wanda aka rage zuwa giya da sandwich na lokaci -lokaci.
  3. Rana tana fitowa da gajimare, ta atomatik, suna motsawa don yin ɗaki don abin da alama alama ce ta musamman. Mutane, daga wurin kwanciyarsu, ko kwance a kan wani bargo na wucin gadi, cikin nutsuwa suna jin daɗin lokacin da komai ya zama haske. Ta'aziyyar kowa, da zarar wasan ya ƙare, shine gobe, sake, za su iya sake halartar taron.
  4. Da alama wani ya kasance a wurin, kuma sun juya komai a juye. Shin iskar ta yi ƙarfi sosai har ta buɗe tagogin taga. Labulen shunayya ya fara kumbura da tashi, yana watsar da duk abin da suka taɓa. Takardu masu tashi, vases da tabarau cike da ruwan inabi wanda ya shiga cikin sa. Cikin daƙiƙa ɗaya, ɗakin ya ɗauki rayuwar kansa.
  5. Ya iso cikin tashin hankali, cike da damuwa, kamar wani abu ya same shi. Ya ci gaba da dafe kansa yana murɗa 'yan gashin da suka rage. Hannayensa na girgiza yana ta yin gumi fiye da yadda ya kamata. Tamkar an yi masa karin haske ne. Ba zato ba tsammani, ya ɓace. Ba mu ƙara jin labarinsa ba.

Bi da:


  • Bayanin fasaha
  • Bayanin yanayi


Da Amurka Ya Ba Da Shawara

Kwayoyin Somatic
Abubuwan hadawa
Fada kyauta da jifa a tsaye