Manufofi ko Manufofin

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 6 Afrilu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Manufofin shafin "Hausa Biology Studies"
Video: Manufofin shafin "Hausa Biology Studies"

Wadatacce

The Manufofin mutum manufofi ne ko muradun da mutane ke sanyawa kansu. A takaice dai, su ne kalubalen da mutane ke fuskanta saboda suna ganin cewa ta wata hanya rayuwarsu za ta inganta idan sun cimma su.

Kowane haƙiƙa yana da takamaiman halaye:

  • Yanki: Ana iya danganta su da bangarori daban -daban na rayuwa, kamar lafiya, ilimi, alakar mutane ko aiki.
  • Lokaci: Manufofin na iya zama gajere, matsakaici ko dogon lokaci. Misali, koyon harshe buri ne na dogon lokaci yayin da wucewa wani maƙasudi shine makasudin matsakaici. Manufofi na ɗan gajeren lokaci na iya zama masu sauƙi kamar furta yadda kuke ji ga wani, amma har yanzu su ne sifofin inganta kai ta wata hanya. Wasu manufofi na dogon lokaci suna buƙatar wasu manufofi na ɗan gajeren lokaci ko na matsakaici. Misali, idan makasudin yin tseren gudun fanfalaki a cikin watanni shida, kowane wata za a sami burin inganta juriya da saurin gudu.
  • Abstraction: Manufar na iya zama fiye ko lessasa m. Misali, "don yin farin ciki" shine makasudin manufa. A gefe guda, "yin abin da nake so kowace rana" shine takamaiman haƙiƙa. Manufofi na zahiri sun fi wahalar aiwatarwa tunda ba mu ba kanmu umarni kan yadda za mu “yi farin ciki” ko “zama masu wayo” ko “zama masu zaman kansu.” Koyaya, waɗannan maƙasudin na zahiri na iya zama jagora don tantance wasu ƙarin maƙasudan. Misali, idan burin mutumin da ke zaune tare da iyayensu shine "zama mai zaman kansa," wannan burin na iya haifar da wasu manufofi kamar "samun aiki," "koyon girki," "koyan biyan haraji," da sauransu. .
  • Gaskiya: Domin samun nasara, manufofin dole ne su zama na gaskiya dangane da albarkatun da ke akwai ga kowane mutum gami da lokacin.


Ab Adbuwan amfãni daga kafa a raga

  • Yana sauƙaƙa ƙira dabarun: Ƙananan ayyuka na yau da kullun na iya taimakawa don cimma buri da zarar an yanke shawara.
  • Muhimmin dalili ne.
  • Ba da ma'ana ga juriya da sadaukarwa, a lokuta inda ya zama dole.
  • Tsara ayyukanmu da abubuwan da muka sa a gaba.

Kadai manufa downsides suna faruwa lokacin da ba a tsara su da kyau ba. Misali, idan muka sanya maƙasudai da ba su dace ba, yana iya yiwuwa ba za mu iya saduwa da su ba kuma za mu sha wahalar rashin nasara. A gefe guda kuma, idan muka sanya maƙasudan da ba su amsa ainihin bukatunmu ba, ci gaban mutum ba zai yiwu ba.

Misalan burin mutum

  1. Neman soyayya: Mutane da yawa da suka shafe tsawon lokaci su kaɗai suna yanke shawarar neman abokin zama. Ana iya ƙin yarda cewa mutum ba zai iya soyayya cikin son rai kawai ba, wato burin ba gaskiya bane. Koyaya, samun halin buɗe ido don saduwa da mutane yana ba da damar bayyana soyayya. A takaice dai, haƙiƙa ce da ke iya jagorantar wasu halaye, amma hakan na iya kawo ɓacin rai idan ba a yi la'akari da cewa sakamakon ma ya dogara ne da sa'a ba.
  2. Rage nauyi
  3. Rage matakan sukari na jini
  4. Ƙananan cholesterol
  5. Inganta matsayi na
  6. Inganta lafiya: Wannan maƙasudin da waɗanda suka gabata suna nufin hanyoyi daban-daban don amfanar da jiki da haka don haɓaka jin daɗi. Kowane haƙiƙa yana da hanyar sa, wanda dole ne a tuntuɓi likita.
  7. Koyi magana Turanci
  8. Inganta lafazin Faransanci na
  9. Koyi kunna piano
  10. Koyi rawa salsa
  11. Dafa kamar pro
  12. Fara wasan kwaikwayo
  13. Yi kyakkyawan sakamako a cikin batutuwan
  14. Yi digiri
  15. Kammala karatuna: Wannan burin da na baya suna nufin ci gaban mutum. Ƙarfafawa don saita waɗannan maƙasudan na iya kasancewa daga son sani ko don jin daɗin samun sabon ilimi, ko kuma saboda za su iya amfanar da mu a cikin manufofin aiki. Samun kyakkyawan aiki a fagen ilimi ba kawai yana taimaka mana mu koya ba amma kuma yana ƙara girman kanmu.
  16. Yi kyakkyawar alaƙa da maƙwabtana
  17. Duba abokaina da yawa
  18. Yin sabbin abokai
  19. Kada ku ji kunya
  20. Ka kasance mai tausayi ga iyayena: Waɗannan manufofin suna nufin alaƙar mutane. Yana da wahala a bincika ko an cika su ko a'a, amma da niyyar cika su na iya taimakawa canza halayenmu.
  21. Ajiye wani adadi na kuɗi: Yawancin lokaci, wannan burin shine hanyar cimma wani abu daban, kamar tafiya ko siyan wani abu mai tsada.
  22. Tafiya zuwa wata ƙasa da ba a sani ba: Wannan haƙiƙa sau da yawa yana buƙatar samun hanyoyin kuɗi don cimma shi, amma wasu lokutan kawai yana buƙatar ɗan ƙungiya da ƙuduri.
  23. Karɓi haɓakawa: Wannan manufa ce wacce ba ta dogara da mu kaɗai ba, amma a kan wanda ke yanke shawara a wurin aiki. Koyaya, ma'aikata gabaɗaya sun san irin halayen da dole ne su ɗauka don motsa yanke shawara cikin ni'imar su.
  24. Fita daga
  25. Gyaran gidana: Yanayin da muke ciki yana shafar ingancin rayuwar mu, don haka waɗannan maƙasudai guda biyu na ƙarshe zasu iya taimakawa inganta shi.

Yana iya ba ku: Misalan Gabaɗaya da Manufofin Manufa



Muna Ba Ku Shawara Ku Karanta

Ka'idoji
Mutualism