Amfani Mai Dorewa

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 16 Yuli 2021
Sabuntawa: 13 Yiwu 2024
Anonim
MAGANIN MALLAKA GA MATA KAWAI YAKE AMFANI: TA WACE HANYA MACE ZATA GAMSAR DA MIJINTA GA HANYAR
Video: MAGANIN MALLAKA GA MATA KAWAI YAKE AMFANI: TA WACE HANYA MACE ZATA GAMSAR DA MIJINTA GA HANYAR

Wadatacce

Theamfani mai dorewa albarkatun yana nufin ikon yin amfani da shi albarkatun kasa ba tare da haifar da babbar illa ga yanayi ba, da kuma ikon haifuwa da resupply na waɗannan albarkatun a kan lokaci.

Ra'ayin dorewa yana nufin ƙaƙƙarfan ƙa'ida halin kirki cewa dole ne a nemi jin daɗin ɗan adam a cikin ƙarfin yanayin yanayi don ci gaba da shi, don haɓaka tattalin arziƙi da haɓaka fasaha don haɓaka yanayin rayuwar mutane yakamata su fuskanci wasu iyakancewar jiki: juyin halitta na waɗannan batutuwan biyu a cikin 'yan shekarun nan ya sa shi da alama yana da wahala a yi tunanin wannan maelstrom yana tsayawa saboda wasu dalilai.

Koyaya, babu wata alaƙa ta asali tsakanin dorewar amfani da albarkatu da iyakance cigaba. A kowane hali, yana iya faruwa cewa yayin da yawan ɗan adam ke ƙaruwa, matsin lamba kan tsarukan halittu yana haɓaka saboda haɓaka hakar albarkatu.


Yana iya ba ku: Misalan Gurbatattun Ƙasa

Yawancin ƙungiyoyin da ke haɓaka amfani da ɗorewa suna tabbatar da cewa yana yiwuwa a samar da ci gaban tattalin arziki daidai da kula da muhalli: ayyukan da suka shafi aikin gona, da kimanta tasirin muhalli, takaddun shaida da alamar ƙasa, ƙididdiga don kamun kifi, wuraren kariya, da kuma rage gobara a Mt.

Duk da haka, akwai kuma lokacin da amfani da albarkatun kasa Ana iya yin shi ta hanyoyi daban -daban, mafi ƙarancin ci gaba shine waɗanda ke da ƙarancin ƙayyadadden farashi. Rikice -rikice na yau da kullun game da amfani mara amfani Tushen makamashin da ba za a iya sabuntawa ba, da kuma irin abubuwan da aka saba gani na yanayin hakar ma'adinai wani bangare ne na rikice -rikice.

Sau da yawa ana iya shawo kan wannan sabani ta hanyar sa hannun Jihohi ta hanyar ba da tallafin wasu ayyuka masu ɗorewa, amma idan kasuwancin ya yi yawa yana yiwuwa aikin su ya takaita.


Duba kuma: Babbar Gurbatacciyar iska

Misalai na amfani mai ɗorewa

Jerin da ke gaba ya haɗa da wasu misalan ayyukan da suka haɗa da yin amfani da albarkatun ƙasa, da ɗaiɗai da cikin ƙungiyoyi. Bugu da kari, a wasu lokuta sakamakon da ake nema ta hanyar aiwatar da shi za a yi cikakken bayani:

  1. Sake sarrafa sharar masana'antu. sake amfani.
  2. Amfani da Fax na Dijital ko kafofin watsa labarai na dijital: Wannan yana rage amfani da takarda da tawada don bugu da aka yi amfani da shi zuwa kusan 0.
  3. Gajerun shawa: Kada ku ɓata lokaci mai yawa a cikin shawa, ana amfani da ruwa mai yawa a lokacin. (Dorewar amfani da ruwa)
  4. Inganta ilimin hadin kai tsakanin al'ummomi: ya ƙunshi dukkan maki, amma daga ilimi ya kamata a yi la'akari da maganin ɓarna azaman aikin haɗin kai mafi girma ko ƙarami.
  5. Batir masu caji: batura na ɗaya daga cikin samfuran da ke ɗaukar lokaci mafi tsawo don ƙasƙantar da su.
  6. Rage aikin gona mai zurfi, maye gurbin tallafin tallafi tare da tallafi ga yankin da aka noma: ta wannan hanyar, an cire abin ƙarfafa don ƙarfafawa.
  7. Mita masu amfani da ruwa. Sanya mitoci da ke ƙididdige yawan amfani da ruwa a wurare daban -daban masu amfani inda ake amfani da su. (Amfani mai dorewa na ruwa)
  8. Zero bashi ga kamfanonin gurɓata. Cire kuɗi ga kamfanoni waɗanda ba za su iya tabbatar da tasirin muhalli da zamantakewa na ayyukan su ba, na gida ko na duniya.
  9. Samar da ƙananan fasahohin samar da shara.
  10. Sake fasalin sararin samaniya: ta wannan hanya, za a iya samun tagomashin masu tafiya da ƙafa.
  11. Bayanin lantarki: Hakanan yana rage yawan amfani da takarda.
  12. Cire tallafin kai tsaye don amfani da bunƙasa burbushin mai: Ya zama ruwan dare ga jihohi suyi haka, kuma wannan ya sabawa ƙaƙƙarfan hanyoyin samun ci gaba. (duba: misalai na hydrocarbons)
  13. Kashe fitilun da ba dole ba: yi amfani da hasken halitta gwargwadon iko, bangarorin makamashin hasken rana suna da mahimmanci ga waɗannan dalilai.
  14. Kare magudanan ruwa da albarkatun ruwa: Wannan ya haɗa da farfajiya da ƙarƙashin ƙasa.
  15. Zuba Jari a cikin ƙarancin gurɓatattun hanyoyin sufuri: jiragen kasa na al'ada sun fi dindindin fiye da manyan jiragen ƙasa.
  16. Inganta kariyar wani sashi na saman ƙasa da teku: Ƙungiyoyin siyasa na iya zama wajibi kada su yi amfani da wasu ƙasashe masu amfani.
  17. Guji yawan amfani da ƙasa, girmama sauran hutun da dole ne su kasance, don dorewar aiki da ƙasa. (Dorewar amfanin ƙasa)
  18. Sarrafa amfani da ruwa a ban ruwa: ruwa mai yawa yana ɓata a cikin wannan aikin. Ruwa ban ruwa yana da kyau a wannan batun.
  19. Rage amfani da daidaita sarrafa samfura da abubuwa masu guba: maganin kwari, magungunan kashe kwari, wasu kayayyakin tsaftacewa.
  20. Yi amfani da kwararan fitila masu ƙarancin amfani: a duniya amfani da waɗannan fitilun yana yaduwa, ya fi ɗorewa fiye da yadda aka saba.
  21. Ingantaccen hasken jama'a: Kafa dabarun haskakawa jama'a da ke iyakance asarar makamashi.

Yana iya ba ku:


  • Misalan Albarkatun Sabuntawa
  • Misalan Gurbatacciyar iska
  • Misalan Gurbataccen Ruwa
  • Misalan Gurbata Kasa


Mai Ban Sha’Awa A Yau

Magana
Kalmomi tare da prefix
Zalunci