Jumlolin Jigo

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 13 Yuli 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Svenska lektion 181 Huvudsats och bisats
Video: Svenska lektion 181 Huvudsats och bisats

Wadatacce

A cikin ayyukan labari ko yanayin siffa, sakin layi suna tattara adadin jumlolin da aka tsara a cikin wani tsari kuma suna cika wani matsayi a cikin zancen. A wannan yanayin, yawanci ana rarrabe tsakanin:

  • Topical sentences.Suna bayyana cikakken ma'anar bayanin.
  • Kalmomin sakandare. Suna da aikin kayan haɗi, wanda ke bayani dalla -dalla game da batun.

Mawallafa da yawa sunyi la'akari da cewa wannan rarrabuwa tana cika aiki mafi inganci fiye da na aikin don nahawu, kuma tana yawo fiye da komai a fagen ilimi, tunda yana taimakawa fahimtar fahimtar matani.

Misalan jumlolin jigo

  1. Mutuwar wannan daraktan fim shine mutuwar wani haziƙi na kirkirar kirkire -kirkire.
  2. Tawagar ta kunshi jimlar taurari.
  3. Abin da ke biyo baya labari ne mai wahalar fahimta.
  4. A wurin akwai yanayi mai tsananin zafi.
  5. Rashin canjin kuɗin waje yana damun duk ƙungiyar tattalin arziƙin.
  6. Abokan aikina sune mafi kyau.
  7. Garin Buenos Aires da alama koyaushe yana farke.
  8. Muhawarar iyali ta ƙare cikin bala'i.
  9. An ji tasirin juyin juya halin Cuba a duk nahiyar.
  10. Mutumin yana son isa sararin samaniya a duk rayuwarsa.
  11. Haɗarin shan sigari yana da ban mamaki.
  12. Ayyukan da ƙungiyar ta yi suna da ban mamaki.
  13. Kalmomi a wasu lokuta sukan saba wa juna.
  14. Ba zan manta da la'asar a gidan kakannina ba.
  15. Babu wani birni a duniya kamar Barcelona.
  16. Kwayoyin cuta suna da wasu halaye na musamman.
  17. Duk abin da alama yana nuna cewa ba za a sami ƙaruwa ga malamai ba.
  18. A ƙarshe, kada ku ƙidaya ni a wannan karon.
  19. Tattaunawa da masu ba da bashi sun tsaya cik.
  20. Ba duk abin da ya wuce ya fi kyau ba.

Halayen jumlolin jigo

Manyan jumlolin yakamata su ba da cikakken bayani game da abin da sakin layi ke nufi, kodayake wannan kusan ba haka bane, kuma ana ƙara jumla don wani dalili.


Koyaya, a wasu lokuta yana zama mai sauƙin ganewa jumla ta jigo. Sassan cikakkun bayanai (na yanayin mutum ko na tarihi, alal misali), galibi suna farawa da jumla wanda ke taƙaita duk abin da za a yi magana akai: idan jumlar farko ta sakin layi ita ce 'Ba zan taɓa mantawa da titunan unguwa ta ba' Tabbas duk abin da ke biyo baya shine bayanin yadda waɗancan titunan suke.

Duk da cewa idan rubutun tarihi ya fara da "Hadarin kasuwar hannayen jari ya haifar da mummunan sakamako ga daukacin jama'a," ba haɗari bane a faɗi abin da zai biyo baya zai kasance jerin cututtukan waɗanda abin ya shafa.

Manyan jumloli na yau da kullun suna cikin maganganun aikin jarida tunda editan aikin jarida yana ganin mai yiwuwa mai karatu ba zai tsaya ya karanta cikakken rubutu ba, don haka yana da mahimmanci a isar da babban ra'ayin tun farko, ba tare da ƙarin fa'ida ba.

A saboda wannan dalili ne ba za a iya ɗaukar labarin aikin jarida ba tare da take ba, wanda shine abin da kowa ke dubawa kafin shiga cikin rubutun kuma kusan koyaushe yana aiki azaman matattara, wanda zai haifar da ci gaba da karatu ko a'a.


A ina jimlolin jimla suke bayyana?

Kusan duk sakin layi na rubutun bayanai suna farawa da jumla ta asali, wanda ke haɓaka abin da za a yi bayani a ƙasa. Jumla kamar 'Da safe, ministocin suna jiran jawabin shugaban'Yana iya gab da faɗi daga abin da ɗaya daga cikin ministocin ya faɗi.

Koyaya, yakamata a lura cewa jimlolin jigo ba koyaushe suke bayyana a farkon sakin layi ba: su ma sukan bayyana a ƙarshen kuma, da yawa kaɗan, a tsakiya. Lokacin da kuke son lura da isowar jumla mai magana wanda zai rufe sakin layi, ana amfani da masu haɗin nau'in 'taƙaitawa', 'm', 'a ƙarshe'.

Yana iya ba ku:

  • Jumla tare da masu haɗawa na ƙarshe
  • Jumla tare da taƙaitaccen masu haɗawa

Sauran nau'o'in salloli

Kalmomin NahawuJumlolin Jigo
Jumla Mai BayyanawaKalmomin ZABI
Sallar KarsheBabbar Sallah
Kalmomi masu ma'ana



Mai Ban Sha’Awa A Yau

Fi'ili masu haɗawa
Kalmomi tare da a
Ƙwari