Gabaɗaya da Manufofin Manufofi

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 18 Yuli 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Asalin Kalmar Hausa/Fulani da Manufofin ta | Malam Kabir Ahmad S. Kuka | Wusasa Project
Video: Asalin Kalmar Hausa/Fulani da Manufofin ta | Malam Kabir Ahmad S. Kuka | Wusasa Project

Wadatacce

The manufofin sune nasarorin da kuke son cimmawa ta hanyar aiki. A cikin aikin alƙaluma ɗaya ko taƙaitaccen labari, galibi ana sanya burin binciken kafin fara rubutunsa. Wannan yana ba da damar daidaita batun rubutun da kuma auna sakamakon da aka samu.

  • Dubi kuma: Fi'iloli don gabaɗaya da takamaiman manufofin

Ire -iren manufofi

  • Manufofin gabaɗaya. Suna da nufin magance matsalar gaba ɗaya da aka ƙaddara a cikin bayanin matsalar. Shi ne sakamako na ƙarshe da rubutun ke son cimmawa, wato, dalilin da ya sa aka gudanar da binciken.
  • Manufofin musamman. Suna nufin makasudin kowace dabarar. Manufofin musamman dole ne a iya auna su, a iyakance su kuma a iyakance su ga wani bangare na binciken.
  • Zai iya taimaka muku: Manufofin dabarun

Ta yaya ake rubuta manufofin?

  • An rubuta makasudin farawa da marasa iyaka (ayyana, rarrabe, yin rijista, ganewa).
  • Dole ne su kasance a bayyane kuma a taƙaice.
  • Dole ne su gabatar da abubuwan da za a iya cimmawa.
  • Suna mai da hankali kan nasarori ba akan matakai ko ayyuka ba.

Misalai na gaba ɗaya da takamaiman manufofin

  1. Wuce lissafi

Babban haƙiƙa


  • Shiga lissafi cikin shekara

Manufofin musamman

  • Ci gaba da kasancewa tare da darussan da malamai suka nuna
  • Yi gwaji tare da jarrabawar izgili mako guda kafin ainihin jarrabawar
  • Tambayi tambayoyin da suka wajaba don fahimtar sabbin batutuwan.
  1. Tsaftacewa

Babban haƙiƙa

  • Tsaftace gidan da bai zauna ba tsawon shekaru biyu

Manufofin musamman

  • Don tsabtace kayan daki
  • Tsaftace benaye
  • Tsaftace bango da tagogi
  • Duba aikin bututu da tashoshin lantarki da gyara abin da ya zama dole.
  1. Marasa lafiya masu tabin hankali

Babban haƙiƙa

  • Don ƙayyade halaye masu banbanci na ƙirƙirar keɓaɓɓun marasa lafiya a cikin yanayin jinya.

Manufofin musamman

  • Gane tsarin tsari na ɗabi'ar mutanen da aka zaɓa.
  • Ƙayyade takamaiman tasirin na'urorin warkewa.
  • Kwatanta abubuwan kirkirar abubuwa tare da na wasu marasa lafiya masu tabin hankali a wajen mahallin asibiti.
  1. Gamsar da abokin ciniki

Babban haƙiƙa


  • Ƙayyade alaƙar da ke tsakanin amfani da binciken gamsuwa da gamsar da abokin ciniki a cikin kantunan abinci mai sauri.

Manufofin musamman

  • Tabbatar da alaƙar da ke tsakanin sakamakon binciken da canje -canjen da aka yi don mayar da martani ga gidajen cin abinci da suka fara su.
  • Kwatanta matakan gamsuwa kafin da bayan canje -canjen da aka yi.
  • Ƙayyade ainihin alaƙar da ke tsakanin safiyo da gamsar da abokin ciniki.

Bi da:

  • ƙarshe
  • Hasashe
  • Hujja
  • Batutuwa masu ban sha'awa don fallasa


Nagari A Gare Ku

Kalmomin da ke waka da "rayuwa"
Dabbobi masu kiba
Kalmomi suna ƙarewa -ance da -ancio