Bayanin Tambayoyi

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 16 Yuli 2021
Sabuntawa: 12 Yiwu 2024
Anonim
Tambayoyin da malam ya amsa da suka bayarda mamaki - Sheikh Aminu Ibrahim Daurawa
Video: Tambayoyin da malam ya amsa da suka bayarda mamaki - Sheikh Aminu Ibrahim Daurawa

Wadatacce

The jumlolin tambaya suna neman samun bayanai ne maimakon bayarwa. Misali: Yaushe aka haifi danka?

A mafi yawan lokuta, maganganun tambayoyi ana bayyana su a cikin sigar tambaya kuma an tsara su ta alamun tambaya, amma ya kamata a lura cewa ba haka bane koyaushe.

Yana da ma'ana da farko mutane suna mu'amala da juna suna ƙoƙarin sanin juna, wanda galibi suna yin tambayoyi. A cikin mahallin sadarwa na maganganu, maganganu da yawa suna tsammanin wasu ilimi da ƙwarewa daga ɓangaren mai magana da yawun.

Yana iya taimaka muku: Bayanai, Nau'in jimloli

Tambayoyin Rhetorical

Sashe na musamman na maganganun tambayoyi sun yi daidai da Tambayoyin Rhetorical, waɗanda suka shahara sosai a yanayin sadarwa kamar aji ko magana.

Idan malamin tarihi ya ce, 'Yanzu to, Menene ya kai ga yaƙin Caseros?', Kodayake ba ta faɗi hakan a bayyane ba, wataƙila ba ta jiran amsa daga ɗalibi, amma tana ƙoƙarin tayar da ko gabatar da batun.


Tambayoyin rikitarwa adadi ne masu mahimmanci adabi da dabaru masu ƙima kuma suna halin rashin jiran amsa. Wani nau'in tambayar tambaya ita ce ƙarfafa, sosai a cikin tattaunawar yau da kullun don tsara abin zargi. Misali: Da wane yare ya kamata in yi muku magana da shi? / Me yasa koyaushe nake yin kuskure iri ɗaya?

Sauran nau'ikan tambayoyi:

  • Tambayoyi na gaskiya ko na ƙarya
  • Tambayoyi da yawa na zaɓe
  • Tambayoyi masu buɗewa da rufewa

Yanayin ƙarfafawa

Sauran jumlolin tambaya suna cika a aikin gargaɗiBa sa tsammanin amsar, sai dai wani takamaiman hali daga ɓangaren mai karɓa, amma an tsara su ta hanyar tambaya a matsayin ladabi.

Misali: Idan wani ya tambaya Shin kun san lokacin? , wataƙila ba ku tsammanin amsar 'i' ko 'a'a', amma lokaci. Hakazalika, wa ke tambaya Za a iya kawo min mayafina? Wataƙila ba ku tsammanin amsa ta baki amma a maimakon haka cewa mai karɓa zai kawo muku rigar.


Karin magana mai tambaya

A lokuta da yawa, jumlolin tambaya na farawa da wani wakilin tambaya (me, wanene, ta yaya, ina, yaushe, me yasa). Ta hanyar waɗannan dabaru an yi bayani dalla -dalla abin da ake nema musamman bayanai.

Waɗannan kalmomin koyaushe suna ɗauke lafazin orthographic kamar yadda suke cikin jumlolin tambayoyi, suma idan wakilin ba ya zama farkon kalmar jumla. Misali: Fada min ina jiya.

Misalan jumlolin tambaya

  1. Wa ya tambaye ku?
  2. Menene matarka?
  3. Bayyana mani dalilin da yasa ba zan iya rayuwa ba tare da shi ba.
  4. Tun yaushe kuke da wannan motar?
  5. Saboda komai yana faruwa dani?
  6. Kuna fita ko kuna shiga?
  7. Kuna fahimtar kowane Faransanci?
  8. Kuna buƙatar wani abu kuma?
  9. Shin hanya ce mai nisa don zuwa hutu?
  10. Ina so in san dalilin da yasa kuka yi watsi da ni
  11. Me kuka ji lokacin da kuka yi sumba ta farko?
  12. Menene sunnan ku?
  13. Shin kun fahimci wani abu irin wannan?
  14. Ina duk abokanka?
  15. Za ku yi odar kayan zaki?
  16. Kuna da wuta?
  17. Ina so in san ko wannan layin ne don biyan kuɗin
  18. Kuna jira na tafi?
  19. Wanene a wurin?
  20. Shin kuna sona da gaske?

Karin misalai a:


  • Tambayoyin tambaya
  • Kalmomin tambaya mara kyau

Sauran nau'ikan kalamai

Bayanin sanarwa yana adawa da wasu nau'ikan kamar:

  • Fadakarwa. Suna tabbatar da wani tunani tare da girmamawa. Misali: Ina jin yunwa! 
  • Mai shela. Suna tabbatar da wani abu a sarari da haƙiƙa. Misali: Gobe ​​ne ranar haihuwar mahaifiyata.
  • Mai Nasiha. Har ila yau ana kiranta "masu mahimmanci", suna da makasudin gamsarwa, ba da shawara ko sanyawa. Misali: Kula lokacin da kuke tafiya a wannan yankin.
  • Son zuciya. Suna bayyana buri. Misali: Ina fata rana za ta fito gobe.
  • Zai iya taimaka muku: Bayanai


Sabo Posts

Abubuwan Sabuntawa
Jumla tare da antonyms
Kalmomin da ke waka da "lokaci"