Wasannin jirgi don yara

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 13 Yuli 2021
Sabuntawa: 11 Yiwu 2024
Anonim
Sarauniyar Keepy Uppy | Ubongo Kids Hausa | shirye shirye masu ilimantarwa
Video: Sarauniyar Keepy Uppy | Ubongo Kids Hausa | shirye shirye masu ilimantarwa

Wadatacce

The wasannin tebur Ayyukan nishaɗi ne waɗanda ake amfani da su a ciki da wajen yanayin makarantar, tunda suna cika ayyukan taimako ta fuskoki daban -daban dangane da nau'in wasan da ake amfani da shi.

Ta wannan hanyar, wasan jirgi na iya motsawa:

  • Kyakkyawan ƙwarewar motsa jiki, karatu ko karantawa
  • Sanin wayar hannu
  • Ƙwaƙwalwa da maida hankali
  • M tunani
  • Shiryawa
  • Kafa ilimin makaranta kamar ƙarawa, ragewa, rarrabawa, da sauransu.
  • Inganta haɗin kai da rarrabe fasali
  • Tada hankali
  • Ƙarfafa aikin gama -gari ko ƙungiya

Don duk waɗannan dalilan, ana iya cewa wasannin jirgi ba kawai suna taimaka wa yaro ya shagala ba, har ma yana haɓaka koyo da haɗe -haɗe na ayyuka daban -daban.

Misalan wasannin jirgi don yara

  1. Zingo

Wannan wasan yana taimakawa haɓaka kyawawan dabarun motsa jiki, daidaita hotuna, da ƙarfafa aikin kalma ta farko.


Shekaru: tsakanin shekaru 4 zuwa 7 (ya danganta da kowane yaro)

Yana da madadin Bingo.

Wasan ya ƙunshi daidaita kalmomin tare da hoton wanda kowannensu ya dace da su. Ta wannan hanyar, haɗin kowane hoto tare da kalmar da ta dace. Hakanan akwai sigogin Zingo tare da lambobi har ma da masu harsuna biyu.

  1. Babban Dalilin ABC

Wannan kyakkyawan wasa ne don taimakawa yara su koyi karatu. Yawancin lokaci ana ba da shawarar don haɓaka wayar da kai, karatun asali, gane haruffa da koyon yin waƙa.

Yana taimaka wa yara su gane manyan haruffa daga ƙananan haruffa tare da gane kalma gwargwadon mahallin ta.

  1. Jerin (don yara)

Wannan wasan yana ƙoƙarin haɓaka ƙwaƙwalwar ajiya, yana haɓaka ƙwarewar sararin samaniya da haɓaka karatu.

Wasan ya kunshi rarraba wasu katunan inda ake samun hotunan dabbobi. Sannan kowane ɗan wasa dole ne ya sanya, a kan allo wanda ke kan tebur, ja kwakwalwan kwamfuta akan waɗancan dabbobin da suka dace da katunan su.


Wasan yana da bambance -bambancen da yawa dangane da iyawa da shekarun kowane yaro.

  1. Tambaya ko Tambaya

Tare da kowane wuyar warwarewa, ayyukan motsa jiki masu kyau, haɗin gwiwa, horo a cikin wasan, haƙuri, daidaitawa ta hanyar sifofi da launuka gami da kallo ana motsa su.

Kamar yadda duk muka sani, wuyar warwarewa ta ƙunshi haɗa hoto tare da sassa daban -daban na wuyar warwarewa.

  1. Tubalan da aka saka

Tubalan suna taimakawa don haɓaka ƙwarewar gani da sarari, daidaitawa da shirye -shiryen ayyukan ko jerin abubuwa (a yanayin ginin hasumiya ko wani abu makamancin haka).

Ana amfani da tubalan musamman a cikin yara tsakanin shekaru 4 zuwa 8. Akwai, bi da bi, iri daban -daban dangane da girman su.

Wannan shine ɗayan wasannin da aka sani da "kyauta" tunda, sabanin wasu, ba lallai bane a bi umarnin 'yan wasa, dokoki, da sauransu amma, akasin haka, yana ba da damar yaro ya tsara wane yanayin da kuke so wasa.


Wasan wasa ne da aka saba amfani dashi don kimanta kerawa na yaro tare da lura da wasu rikice -rikice kamar tashin hankali, takaici ko tsoro, da sauransu.

  1. Ludo

Ana amfani da wannan wasan sosai don haɓaka ayyukan tsari, aiki tare, gasa, jerin ma'ana, haƙuri, rarrabe launuka, bin ƙa'idodi (ta hanyar ladan-ladabtar da wasan da kansa) da sauransu.

Ana amfani dashi tare da yara daga shekaru 5.

Ana iya buga shi cikin ƙungiyoyi ko har zuwa 'yan wasa 4.

Wannan wasan ya ƙunshi jefa dice daga wurin farawa inda kowane ɗan wasa yake da alamar sa.

Yayin da wasan ke ci gaba, 'yan wasa za su yi fafutukar mirgina layuka don cimma burin da cin wasan.

  1. Kwadago

Tare da irin wannan wasan, yana yiwuwa a gabatar da yara game da ƙimar kuɗi, musayar ta, yuwuwar gudanar da kanta da kuma sakamakon rashin sarrafa ta.

A cikin wasan kuna farawa da wani adadin kuɗi na farko. Yayin da ake birgima ɗan lido, 'yan wasa suna ƙoƙarin siyan kadarori daban -daban. Idan kayan sun riga sun sami mai shi, dole ne ku biya haya (haya) ga mai shi.

  1. Ƙamus

Wannan wasan yana motsa daidaitaccen motsi, fa'idar tunani mara kyau, samar da tunani mai ɗorewa (tunda ana buƙatar zana kalmomi da yawa daban -daban. Wannan yana buƙatar canji, wariya da sanin kalmomin da ma'anar su daga kowane ɗan wasa).

Yawancin lokaci ana amfani dashi a cikin yara sama da shekaru 7.

A cikin wannan wasan kowane ɗan wasa yana da alama. Bayan mirgina ɗan lido, dole ne ku ci gaba zuwa akwati, zana katin inda za a nemi ku zana wani abu.

Kowane ɗan wasa dole ne ya haɓaka ƙwarewar kwaikwayo ko hoto don sauran 'yan wasan su yi tunanin kalmar da aka zana.

  1. Scrabble

Tare da wasan Scrabble, ana ƙarfafa ginin kalma, haruffan haruffa daidai da ayyukan jerin haruffa.

Wasan yana kunshe da kalmomi ko jumloli kwatsam suna yin la’akari da haruffan da kowane yaro yake da shi a kan allo.

Hakanan yana taimakawa sanin nau'in kalmomin da yaron ya yanke shawarar yi. Ba ɗaya bane don ƙirƙirar kalmar "mafi muni" fiye da ƙirƙirar kalmar "amma" tunda na farko yana da caji mara kyau yayin da na biyu shine kawai mai haɗawa tsakanin jumla amma duka suna da haruffa iri ɗaya.

  1. Checkers da dara

Tare da masu bincike da chess, ayyukan haɓaka na ci gaba suna motsawa tunda wasan yana buƙatar sanin dokoki da motsi ko ba wasu guntu ba. A gefe guda, yana buƙatar kowane ɗan wasa mai dacewa da haɗin gwiwar motsi (sanya yanki) da haɓaka dabarun dabaru don isa ga burin wasan.

Ana amfani da waɗannan wasannin a cikin yara fiye da shekaru 7 ko 8.

Wasan masu bincike ya ƙunshi motsi tiles diagonally zuwa “ciPiecesangarorin abokin hamayya.

A gefe guda, dara ya ƙunshi sanya sassa daban -daban waɗanda ke da ayyuka daban -daban dangane da juna. Don haka, wasu yanki na iya ci gaba da diagonally (alal misali bishop), wasu za su yi madaidaiciya (rook), wasu za su iya ci gaba da murabba'ai da yawa a lokaci guda (rook, bishop, sarauniya) yayin da wasu za su kawai iya ci gaba da akwati ɗaya a lokaci guda (pawn da sarki).


Soviet

Manufofi da ƙa'idodin kamfani
Manufa da Hukunce -Hukunce
Colloids