Apostrophe

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 9 Afrilu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
When to use apostrophes - Laura McClure
Video: When to use apostrophes - Laura McClure

Wadatacce

The ridda adadi ne na magana wanda a cikin ɗan gajeren lokaci aka karya magana, tattaunawa ko labari, don kiran hasashe ko haruffa na gaske. Tare da wannan hanyar kuna ƙoƙarin ɗaukar hankalin mai karɓa kuma ku isar da ji, ra'ayi ko tunani.

Misali:

Oh bakin ciki girgije
yadda kuke tafiya da wuya, ku fitar da ni daga cikin waɗannan baƙin cikin
kuma ka kai ni ga honduras
daga teku inda za ku!

(Gil da Vicente, Comedy na Rubena).

Gabaɗaya, ana amfani da mutum na biyu a cikin ridda kuma, a wasu lokutan, ya ƙunshi “kira zuwa ga banza”. Bugu da ƙari, wannan adadi galibi yana tare da motsin rai ko alamar tambaya.

Kamar yadda makasudin wannan kayan aiki shine don ɗaukar hankalin mutumin da aka turo da saƙon, galibi ana amfani da shi a cikin jawaban da aka shirya don watsawa ta baki, kamar rubutun wasan kwaikwayo. Har ila yau, kayan amfani ne da aka yi amfani da su wajen waƙoƙi.


Wannan adabin adabi ya kasance mai yawan maimaitawa a cikin wasan kwaikwayo na Tsohuwar Girka, inda haruffan ke furta wasannin tare da bayansu ga jama'a.

  • Zai iya bautar da ku: waƙoƙin waƙa

Misalai na apostrophe

  1. Oh nagarta, babban yaƙi!
    A cikin ku rigima ta kasance,
    a cikin ku ne mutuwar mu ta rayu
    domin ɗaukaka a sama da suna a duniya,
    a cikin ku aikata muguwar mashi ba ya kuskure
    nin yana jin tsoron jinin dangi;
    yana soke yarjejeniyoyin ku mutanen mu
    na irin wannan sha’awa da yawan son zuciya.

    (Juan de Mena, Labyrinth na Fortuna)

  1. Oh dare ka jagoranci!
    Oh dare, mafi kyawu fiye da wayewar gari!
    Oh daren da kuka haɗa tare, Masoya tare da ƙaunatattu,
    ƙaunataccen cikin ƙaunataccen wanda ya canza!

    (Saint John na Cross, Dark dare)

  1. RayuwaMe zan baka
    ga Allahna wanda ke zaune a cikina,
    idan ba don rasa ku ba
    don mafi alherinSa Ya more?


    (Saint Teresa na Yesu, Ina rayuwa ba tare da rayuwata ba)

  1. Bayan, Oh furen Hysteria!, kuka da dariya;
    sumbanka da hawayenka na da su a bakina;
    dariyar ku, ƙamshin ku, korafin ku nawa ne.

    (Ruben Dario, Daisy flower)

  1. Ku zo, m dare, m da m duhu,
    ba ni Romeo na kuma, lokacin da na mutu,
    yanke shi cikin taurarin taurarin dubu:
    sararin sama zai yi kyau sosai
    cewa duniya, cikin soyayya da dare,
    zai daina bauta wa rana mai cutarwa.

    (William Shakespeare, Romeo da Juliet).

  1. Babban raƙuman ruwa cewa ka fasa ruri
    a kan rairayin bakin teku masu nisa da nesa,
    a nade cikin zanen kumfa,
    Kai ni tare da ku!

    (Gustavo Adolfo Becquer, Farashin LII).

  1. Kuma ta bayyana tsirara duk ...
    Oh sha'awar rayuwata, waka
    tsirara, nawa har abada!


    (Juan Ramón Jiménez, Ya zo, na farko, mai tsarki).

  1. Oh riguna masu dadi don muguntata ta same,
    mai dadi da farin ciki lokacin da Allah ya so,
    tare kuke cikin tunanina
    kuma tare da ita a cikin mutuwa ta conjured!

    (Garcilaso de la Vega, Sunan X)

  • Ci gaba da: Rhetorical ko adabin adabi


Muna Ba Ku Shawara Ku Karanta

Kalmomi suna ƙarewa -oso da -osa
Kimiyyar Kimiyya
Haɗawa da watsawa