Abubuwan da za a iya sake fasawa

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 10 Afrilu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
8 Excel tools everyone should be able to use
Video: 8 Excel tools everyone should be able to use

Wadatacce

The sake amfani shine tsarin ilimin lissafi ko na inji wanda a al'amari wanda aka riga aka yi amfani da shi yana shagaltar da tsarin sake magani wanda ke ba da damar samun sabon albarkatun kasa ko sabon samfurin.

Godiya ga sake amfani, an hana amfani da kayan da za su iya zama masu fa'ida, a daidai lokacin da ake rage yawan amfani da sabon albarkatun ƙasa lokacin da za a iya samun sabbin samfura. Ta wannan hanyar, aikin rage shara a duniya ya ragu ta hanyoyi biyu lokacin da aka yi aikin sake yin amfani.

Tarihin sake amfani

Asalin sake amfani da shi ya koma shekaru da yawa BC, gwargwadon yadda datti Ya wanzu tun daga lokacin da ɗan adam ya bayyana a doron ƙasa: tun farkon wayewar kai shi ne tarin sharar gida matsala ce da ke ƙaruwa.

Babu shakka, ɗaya daga cikin lokutan da suka canza tarihin sake amfani shine Juyin Masana'antu, lokacin da samar da sabuwa kaya, ƙyale kamfanoni da yawa su tara kayan su a karon farko.


Koyaya, matsalolin kuɗi da rikicin 1929 ya haifar, sannan daga Yaƙin Duniya na Biyu, yana nufin adadin sharar gida ya iyakance ga mafi ƙarancin abin, wanda ke raguwa har zuwa shekarun 1970s: a wancan lokacin sha'awar jama'a ta fara sake yin amfani da ita, da matakan karfafa wannan aikin.

Yana iya ba ku: Misalan Matsalolin Muhalli

Injin da tushen sake amfani

Recycling babban aiki ne a tsarin kasuwanci da masana'antu, haka nan a cikin yanayin gida. Mafi yawan sake amfani da shi shine sake amfani da injin, wani tsari na zahiri wanda abubuwa kamar filastik Ana dawo da su don amfani daga baya.

Duk da haka, akwai kuma sake yin fa'ida a tushen, wanda shine shiga bincike, haɓakawa da samar da abubuwa ta amfani da ƙasa yana nufin.


Sharar banza

Ofaya daga cikin mahimman abubuwan don sake amfani da shi shine rabuwar banza, gwargwadon cewa ba duk samfuran sun dace daidai don fuskantar tsarin sake haɗawa: ana kiran su kayan da za a iya sake fasawa ga masu iyawa sake amfani.

A cikin wannan ma'anar, rarrabuwar rarrabuwa ta sharar gida muhimmin aiki ne wanda dole ne a yi shi daga ɓangaren jama'a, wanda aka yi bambanci tsakanin launuka na kwantena: shuɗi galibi ana nufin takarda da kwali, rawaya don robobi da gwangwani, kore don gilashi, ja don ɓarna mai haɗari, orange don kwayoyin sharar gida, da launin toka ga sauran ragowar da ba na waɗannan ƙungiyoyin ba.

Misalan kayan da za a iya juyawa

Akwatunan sufuri
Kunshin abinci
Takardu, duka an buga kuma ba a buga su ba
Envelopes na wasiƙar gama gari
Aluminum
Kunshin masana'antar abinci
Kofunan da za a iya yarwa, faranti da kayan abinci
Tukwane
Kwalban giya
Karfe mai ƙarfe
Kwantena daga abinci da abin sha
Kwaskwarima
Takardun kuɗi
Fom
Jakunkuna
Kunshin kwali
Turare da kayan kwaskwarima
Auduga yadi
Lilin yadudduka
Masana'antu na asalin halitta 100%
Gilashin abin sha mai laushi da kwantena
Takardun da aka tsage daga littattafan rubutu
Jaridu
Jaridu
Kujerun filastik (gami da ƙarin abubuwan kayan wannan kayan)

Duba kuma: Misalan Rage, Sake Amfani da Maimaitawa



Mai Ban Sha’Awa A Shafin

Gadon al'adu
Kalmomin da ke waka da "kunkuru"