Organic sharar gida

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 17 Yuli 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
#33 Easiest Way to Make Organic Fertilizer for Your Balcony Garden | Bokashi Compost
Video: #33 Easiest Way to Make Organic Fertilizer for Your Balcony Garden | Bokashi Compost

An sani da Organic sharar gida zuwa barna da asali tana fitowa daga wasu halittu masu rai. Komai al'amari ne wanda ya fito daga yanayi, kuma wannan baya cika cika aikin da aka ayyana ga mutane, amma saboda halayen da yake da su na dabi'a, yana da yawa cewa ana samun aikin sake amfani. Mafi na kowa shi ne cewa kwayoyin sharar gida sun karkata ga aikin noma ko ciyarwa da kitse dabbobi.

Asalin sharar gida na iya zama na cikin gida, na kasuwanci ko na masana'antu, kuma tare sun zama wani muhimmin sashi na jimlar sharar da al'ummomi ke samarwa, musamman bayan ayyukan zamantakewa na ƙarni na baya -bayan nan, inda yawan masana'antu da amfani ya ninka a duniyar da ke da iyakokin jiki na yau da kullun.

A wannan yanayin, da sake amfani da sharar gida Yana da kyau sosai don kulawa da ƙasa, dangane da aikin sau biyu yana cika maye gurbin sabon samfurin da bai kamata a samar da shi ba, kuma a lokaci guda ba samar da sanannu ba datti, kuma tare da shi saba sabawa da yawa da ke faruwa a cikin tarin ta. Akwai dabaru da aka ayyana don magance dattin kwayoyin halitta, da mummunan magani na iya yin illa ga muhalliHujjar hakan ita ce ɗaruruwan koguna da tabkuna da gurɓataccen iska ya gurbata su a duniya.


Hanyar da aka fi amfani da ita ta sharar gida shine ta hanyar samar da takin ƙasa, kari mai wadataccen abinci mai gina jiki wanda ke tabbatar da haɓaka haɓakar ƙasa: aiki ne mai sauƙi wanda za a iya aiwatar da shi a gida ɗaya, inda ɓarna ke amfani da kusan ƙarfin sa na abubuwan gina jiki. Wani magani, mai ɗan rikitarwa kuma mai daɗi, shine na samar da iskar gas tare da sharar gida: bazuwar a ƙarƙashin wasu yanayi yana haifar da wani nau'in gas, wanda aka sani da iskar gas.

Amfani da wannan sharar gida ya kasance saboda horo mai ƙarfi a cikin masu amfani, waɗanda idan ba su yin aiki sake amfani da kansu dole ne a basu ilimi don koyo rarraba sharar gida tsakanin kwayoyin halitta da inorganic. Tunda yin amfani da sakewa ba sau da yawa ba aiki ne mai fa'ida ga kamfanoni ba, ilimi a wannan ma'anar yawanci aikin hukumomin jama'a ne.


Jerin da ya biyo baya ya haɗa da misalai ashirin na sharar gida iri iri.

  1. Rage 'ya'yan itace da kayan marmari, gami da fatun fata.
  2. Ƙashin kashi da nama.
  3. Ƙayoyi da kowane irin kifi.
  4. Shells da abubuwan da aka watsar da kifin.
  5. Gurasar da ta rage.
  6. Abincin da ya lalace.
  7. Daban -daban na sara (na ice cream, na abincin China).
  8. Kwan kwan.
  9. Fitsari daga dabbobin gida.
  10. Barbara
  11. Vata iri iri.
  12. Takardar dafa abinci mai amfani.
  13. Napkins da aka yi amfani da su.
  14. Duban dabbobin gida.
  15. An yi amfani da hannayen riga.
  16. Furanni, koda a cikin busasshen yanayi.
  17. Duk wani abin toshe kwalaba.
  18. Ganye, har ma da bushewa.
  19. Ciyawa da ciyawa
  20. Jakunkuna (musamman waɗanda za a iya amfani da su don takin, waɗanda ake kira 'takin')



Na Ki

Jumla tare da kalmomin homophone
Voseo
Ƙarfi da rauni