Tambayoyin Rhetorical

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 18 Yuli 2021
Sabuntawa: 13 Yiwu 2024
Anonim
Bart Ehrman? Inks and Watermarks? Viewer translations to other languages? And a teaser announcement.
Video: Bart Ehrman? Inks and Watermarks? Viewer translations to other languages? And a teaser announcement.

Wadatacce

A rhetorical tambaya Tambaya ce da ba ta jiran amsa amma a maimakon haka tana gayyatar tunani. Dabara ce ta jayayya da jayayya, amma kuma adadi ne. Misali: Me yasa?

Yana da mahimmanci cewa masu fafutukar da'irar sadarwa suna sarrafa ƙwarewa iri ɗaya don kowa ya fahimci cewa ana ƙara yin tambaya ba tare da jiran amsa ba.

  • Zai iya taimaka muku: Tambayoyin falsafa

Yaushe ake amfani da tambayoyin magana?

  • A cikin muhawara. Ya zama gama gari a sami wasu tambayoyi waɗanda babban maanarsu ba shine mai karɓar waɗannan tambayoyin yana tunanin amsa ba kuma ya furta ta nan da nan, amma tare da wannan tambayar don haifar da ƙarin hujja ɗaya don abin da suke ƙoƙarin faɗi. Misali: Wannan batu yana da mahimmanci. Me ya sa? Domin…
  • A ƙarshen magana ta baki. Kyakkyawar tambayar magana tana ba da mahimmancin ƙarshe a cikin jawabai ko muhawara ta baki, tunda ta ƙare abin da aka faɗa yana gayyatar tunani, tayar da damuwa da shakku a cikin jama'a. Misali: A ƙarshe, za mu yarda mu ɗauki ƙalubalen duniyar yau?
  • A cikin sharhi mai mahimmanci. Za'a iya amfani da tambayoyin rikitarwa don bayyana baƙin ciki kuma a matsayin hanyar da za a rufe cajin da aka yi wa sharhi ko kuma a ɓoye abin zagi. Misali: Shin wannan sharhin ya zama dole?
  • Cikin tsawa. Ya zama ruwan dare gama gari don nemo tambayoyin maganganu a cikin tsawatawa ko ƙalubalen iyaye (ko malamai) ga yara lokacin da suka cika haƙurinsu, a cikin aikin gujewa faɗin abin da ake tunani. Misali: Sau nawa zan gaya muku?

Misalan tambayoyin magana

  1. Shin mutanenmu za su iya mantawa da waɗanda suka ba da rayukansu a yaƙin zubar da jini, kuma su hana su wannan tallafin?
  2. Wanene zai fi son nau'in sabulu na biyu? Na farko yafi kyau.
  3. Me kuke nufi, kwana uku babu wutar lantarki?
  4. Kuna hauka ne?
  5. Me yasa duk masifar ta same ni?
  6. Ina wadanda suka ce ta hanyar zaben wannan jam’iyya za mu kare babu aiki?
  7. Ta yaya ba zan zaɓi wannan ɗan takarar ba idan ina da gida na gode masa?
  8. Kuma ba ku tunanin cewa, a ƙarshe, hauhawar harajin zai nuna rashin son zuba jari tare da raguwar samun kudin shiga na jama'a nan gaba?
  9. Ina da birai a fuska?
  10. Ta yaya minista zai ci gaba da cewa dole ne mu rage kasafin kuɗi yayin da muka rage shekaru kuma babu abin da ya inganta?
  11. Shin za ku iya yarda cewa bayan na tambaye shi, kawai ya yi nasarar ba ni abin hannu?
  12. Shekara nawa zai kasance kafin daga karshe in manta da ita?
  13. Sau nawa zan gaya muku cewa bana son kasancewa tare da ku?
  14. Wace mace ce ba za ta yi mafarkin samun miji irina ba?
  15. Za a iya yin ɗan shiru?
  16. Wanene zai karanta irin wannan rashin daidaituwa?
  17. Shin ba ku tunanin waɗanda ke yin yaƙi abokai ne kawai, kuma waɗanda ke yin faɗa da gaske sune samarin da aka aiko su mutu?
  18. Yaushe wannan wahala za ta ƙare?
  19. Shin kun fahimci cewa a ƙarshe zan fita da ita?
  20. Bayan haka, wanene ke kula da ni daga farkon rayuwata?
  21. Don haka ina mamaki, me yasa ni?
  22. Yaushe za ku fahimta?
  23. Wanene zai gaskata ni?
  24. Shin duk wannan yana da ma'ana?
  25. Ta yaya za ku yi min irin wannan?

Sauran nau'ikan tambayoyi:


  • Tambayoyin bayani
  • Cakuda tambayoyi
  • Tambayoyin da aka rufe
  • Tambayoyin kammalawa


Sabo Posts

Fi’ili a cikin ƙungiya ɗaya
Sanarwar Ƙarshen Magana
Sunayen da ba daidai ba a Turanci