Taurarin taurari

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 19 Yuli 2021
Sabuntawa: 13 Yiwu 2024
Anonim
DUBI YADDA AKE FITAR DA TAURARIN RAMLI DA KARATUNMU NA RAMLI MATAKI NA 50 ABANGAREN BAZDAHU
Video: DUBI YADDA AKE FITAR DA TAURARIN RAMLI DA KARATUNMU NA RAMLI MATAKI NA 50 ABANGAREN BAZDAHU

Wadatacce

A ƙungiyar taurari Ƙungiya ce ta taurari waɗanda, lokacin zana layin da ya haɗa su ta hanyar tunani, yana yin siffa a sararin sama. Ta wannan hanyar ana ƙirƙirar adadi na mutane, abubuwa ko dabbobi. Wannan nau'in adadi a sararin sama yana da amfani ga kewayawa a zamanin da, tunda, ta cikin waɗannan taurarin, jiragen ruwa na iya jagorantar kansu da sanin inda suke.

Kamar yadda muka fada a sama ƙungiyar tsakanin maki da ke haifar da wani taurari ya kasance (kuma yana) sabani. A takaice, ba sa amsa takamaiman tambayar taurari amma a'a ga ma'aunin ɗan adam ba taurarin da suka haɗa waɗannan taurari ba.

Duk da haka, an rubuta waɗannan taurari kuma sun zama wani ɓangare na sadarwar taurari na wayewar wayewa. Duk da cewa taurarin da suka yi taurari iri ɗaya suna da alama suna ɗan nesa kaɗan, gaskiyar ita ce ana iya samun miliyoyin kilomita daga juna.


Abubuwan farko

Tsoffin mutanen da suka lura da sararin samaniya kuma waɗanda suka fara yin bayani na farko akan taurari, sune wayewa na Gabas ta Tsakiya da wadanda Bahar Rum. Koyaya, kuma kamar yadda aka riga aka ambata, tunda sun kasance masu son rai a cikin yanayi, yawancin su na iya dacewa da taurari na wani wayewar yayin da wata wayewar ba zata iya gane hakan ba.

Binciken taurari

Ana iya lura da taurari kai tsaye ta kallon sararin sama. Koyaya, don ingantaccen kallo ya zama dole a sanya ido daga sararin sama na dare a cikin filin, tunda a cikin birni, sakamakon fitilu da gurɓataccen muhalli, hasken sararin samaniyar ya ragu, yana gujewa ganin duk taurarin da ake da su. a sararin sama.

Hakanan yana da amfani a samo, a baya, taswirar sararin sama, don gano taurari a ciki. Al’ada ce a raba ƙungiyar taurari zuwa manyan ƙungiyoyi biyu. Dukansu sun kasu kashi biyu a wurin da suke a sama dangane da mai daidaitawa:


  • Ƙungiyar taurari ta Arewa. Suna arewa da layin Equator.
  • Taurarin taurari. Suna kudu da layin equatorial

Navegation

Waɗannan abubuwan ƙirƙirar sun kasance masu fa'ida sosai, musamman don kewayawa dare a zamanin da inda rashin fasaha ya iyakance daidaiton matuƙan jirgin (ban da amfani da kamfas).

Ta wannan hanyar masu kewaya na iya (ta lura da taurari da waɗannan taurari) inda yakamata su tafi bisa sanin inda aka nufa da hanyar da dole su bi domin kar su karkata.

Misalan taurari

  • Taurarin taurari. Misalan waɗannan sune:
Sunan kasar SinSuna a cikin Mutanen Espanya
1JiaoKakakin biyu
2KangiWuya
The Dragon
3Ya bayarTushen ko
Tushen
4FangDandalin ko
5Dakin
6XinZuciya
Babban Wuta
7WeiWutsiyar Dragon
8HeeA sieve ko
Mai tacewa
9DouLadle
The Bizco
10NiuThe sa
11WildebeestMatar
12XuInjin
Hargitsi
13WeiGuguwar
14ShiGida
15BiBango na yamma
16KuyiMai doki
The Stride
17LouDutsen
18WeiCiki
19MaoPleiades
20BiSteak ko Red
21ZiBaki
22ShenOrion
23JingNagarta
Ramin
24GuiFatalwa
25LiuReshen Willow
26XingTsuntsu
27ZhangThe Bowed Out
28YiFuka -fuki
29ZhenKarusa
  • Ƙungiyoyin Hindu. Misalan waɗannan sune:
  1. Ketu (kumburin kudancin lunar)
  2. Shukra (Venus)
  3. Ravi ko Suria (Rana)
  4. Chandra (Wata)
  5. Mangala (Mars)
  6. Rahu (kumburin arewa na lunar)
  7. Guru ko Bríjaspati (Jupiter)
  8. Shani (Saturn)
  9. Budha (Mercury)


  • Ƙungiyoyin taurari kafin Columbian. Misalan waɗannan sune:
  1. Citlaltianquiztli (Kasuwar)
  2. Citlalxonecuilli ("Crooked foot")
  3. Citlalcólotl ko Colotlixáyac (El Alacrán)
  4. Citlallachtli (Kotun wasan kwallon “tlachtli”)
  5. Citlalmamalhuaztli (Los Palos Saca-fuego)
  6. Citlalocélotl (Jaguar)
  7. Citlalozomatli (Biri)
  8. Citlalcóatl (Maciji)

  • Ƙungiyoyin taurari na zodiac. Misalan waɗannan sune:
  1. Aries
  2. Taurus
  3. Gemini
  4. Ciwon daji
  5. Leo
  6. Budurwa
  7. Libra
  8. Scorpio
  9. Sagittarius
  10. Capricorn
  11. Akwatin kifaye
  12. Pisces

  • Ptolemy taurari. Misalan waɗannan sune:
  1. Ƙungiyar Aquarius
  2. Ƙungiyar tauraro ta Andromeda
  3. Ƙungiyar Aquila
  4. Ara ƙungiyar taurari
  5. Aries ƙungiyar taurari
  6. Makarantar Auriga
  7. Bootes ƙungiyar taurari
  8. Ƙungiyar taurari
  9. Ƙungiyar taurari Canis Maior
  10. Canis Ƙananan ƙungiyar taurari
  11. Ƙungiyar Capricorn
  12. Cassiopeia ƙungiyar taurari
  13. Ƙungiyar Cepheus
  14. Ƙungiyar taurari ta Centaurus
  15. Cetus ƙungiyar taurari
  16. Makarantar Corona Australis
  17. Makarantar Corona Borealis
  18. Ƙungiyar taurari ta Corvus
  19. Ƙungiyar taurari
  20. Ƙungiyar taurari
  21. Ƙungiyar tauraron Cygnus
  22. Delphinus ƙungiyar taurari
  23. Ƙungiyar Draco
  24. Equuleus ƙungiyar taurari
  25. Eridanus ƙungiyar taurari
  26. Gemini na taurari
  27. Ƙungiyar Hercules
  28. Ruwan tauraro
  29. Ƙungiyar tauraron Leo
  30. Lepus ƙungiyar taurari
  31. Ƙungiyar taurari ta Libra
  32. Ƙungiyar Lupus
  33. Ƙungiyar taurari ta Lyra
  34. Ophiuchus ƙungiyar taurari
  35. Ƙungiyar tauraron Orion
  36. Ƙungiyar taurari Ursa Major
  37. Ƙungiyoyin Ursa Ƙananan
  38. Pegasus ƙungiyar taurari
  39. Perseus ƙungiyar taurari
  40. Pisces ƙungiyar taurari
  41. Ƙungiyar taurari Piscis Austrinus
  42. Tauraron taurari Sagittarius
  43. Ƙungiyar tauraron Sagitta
  44. Ƙungiyar taurari ta Scorpius
  45. Serpens ƙungiyar taurari
  46. Taurus ƙungiyar taurari
  47. Triangulum ƙungiyar taurari
  48. Ƙungiyar taurari ta Virgo

  • Taurarin taurari na zamani. Misalan waɗannan sune:
  1. Apus, tsuntsun Aljanna
  2. Camelopardalis, giraffe
  3. Chamaeleon, hawainiya
  4. Crux, giciye
  5. Dorado, kifi
  6. Grus, crane. An san shi da Phoenicopterus, wanda ke nufin "flamenco". An ba da wannan sunan a Ingila a cikin karni na goma sha bakwai
  7. Hydrus, hydra na maza
  8. Indus, Ba'amurke Ba'amurke
  9. Jordanus, Kogin Urdun
  10. Monoceros, unicorn
  11. Musca, tashi
  12. Dawisu
  13. Phoenix, phoenix
  14. Tigris, Kogin Tigris
  15. Triangulum Australe, alwatika ta kudu
  16. Tucana, toucan
  17. Volans, kifi mai tashi


Soviet

Fi’ili a cikin ƙungiya ɗaya
Sanarwar Ƙarshen Magana
Sunayen da ba daidai ba a Turanci