Godiya Ga Kalmomin

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 3 Afrilu 2021
Sabuntawa: 14 Yiwu 2024
Anonim
kalaman soyayya masu dadin gaske par 2
Video: kalaman soyayya masu dadin gaske par 2

Wadatacce

A godiya magana Ana bayyana shi lokacin da mutum ya ji godiya da buƙatar godewa wani don takamaiman aiki, kodayake ana iya yin godiya a kowace rana.

Kuna iya godewa don wani takamaiman abu (kyauta, ni'ima, ishara mai kyau) ko don ƙarin dalilai na yau da kullun ko na yau da kullun (lafiya, iyali).

Lokacin godiya?

Kuna iya yin godiya lokacin da wani yayi wani takamaiman abu kuma muna so mu amince da shi (a bainar jama'a ko a kebe). Hakanan lokacin da wani ya kasance a wani lokaci: ranar haihuwa, bikin aure, bikin musamman, farkawa, rashin lafiya, da sauransu.

A ƙarshe, akwai aikin yin godiya kawai ga abin da muke da shi (rayuwa, Allah ko imani na kowa).

Me yasa godiya?

Ƙarfin godiya yana da alaƙa da tawali'u da buƙatar nuna wasu ayyukan da mutum ya yi mana. Godiya koyaushe tana da alaƙa da nuna ƙauna da godiya.


Kalmomin godiya na bayyana kyawawan halaye daga mahangar zamantakewa, amma a lokaci guda yana magana game da tawali'u da godiya ga wannan mutumin ga wasu.

Misalan yarda

  1. A "na gode" daga ƙasan zuciya ya fi gamsuwa fiye da duk rawanin da zinariya a duniya waɗanda ke fitowa daga jin ƙarya.
  2. Ina matukar kaunar ku kuma ina son in ce "na gode".
  3. Ba za mu iya kasancewa da halin soyayya ba tare da mun gode da ita ba.
  4. Sau da yawa muna cin karo da mutanen da ke taimaka mana ba tare da wani dalili ba. Yi godiya don hakan kuma ku tuna cewa rayuwa zata sanya ku a wannan wuri wani lokaci kuma zai kasance a gare ku don taimaka wa wani.
  5. Kada ku ƙare rana ɗaya ba tare da yi wa iyayenku godiya ba saboda rayuwar da suka ba ku.
  6. Akwai nau'ikan godiya guda biyu: abin da ake bayarwa bayan wani aiki na musamman da na dindindin. Yi ƙoƙarin amfani da duka biyun a rayuwar ku.
  7. Ka tuna cewa rayuwa tana daidaita kuma duk abin da ka bayar, yana dawowa. Yi ƙoƙarin ba da ƙauna da godiya ga wasu ba tare da tsammanin komai ba.
  8. Yi godiya ga furanni a farkon, amma kuma yi godiya ga ruwan sama da hunturu. Ka tuna cewa komai yana da lokaci da wuri kuma duk dole ne.
  9. Idan ba ku da komai, ku kasance masu godiya kuma idan kuna da komai, ku ma ku gode.
  10. Na gode don shekaru da yawa na abokantaka!
  11. Hanyar da ta fi dacewa a ce na gode ita ce ta runguma.
  12. Ba zan iya furta wata kalma ba face "na gode"!
  13. Wannan albarkar da kuka ci karo da ita a rayuwata!
  14. Na yi farin ciki da zuwana!
  15. Shin kun taɓa yin godiya ga rana da take fitowa kowace safiya?
  16. Abin da kuka gaya min yana da amfani sosai!
  17. Godiya ga rayuwa ga kowane mutumin da kuka haɗu kuma kuna buƙatar taimako. Babu wani abin ban mamaki da ya wuce taimakon wani mutum.
  18. Yi godiya ga komai kuma zaku gano mabudin farin ciki.
  19. Na gode da sadaukarwar ku da kauna!
  20. Yi godiya ga kowane farantin abinci da rufin da ya rufe ku. Ba ku taɓa sanin lokacin da abubuwa za su canza ba.
  21. Kuna da babban taimako a gare ni (ko mu)!
  22. Yi godiya don farkawa tare da wanda yake ƙaunarka kowace safiya.
  23. Yi godiya aiki ne mai sauƙi, amma kaɗan ne ke fahimtar girma da larurar wannan kalmar.
  24. Ina godiya ga yiwuwar ci gaba da koyo.
  25. Kowacce rayuwa cike take da albarka. Kawai duba kusa da ku kuma gano aƙalla ɗaya a kowace rana.
  26. Yi godiya ga kowace rana ta rayuwar ku. Ba ku taɓa sanin lokacin da na ƙarshe zai zo ba.
  27. Za ku fara fahimtar ainihin darajar godiya lokacin da kuka sami kanku kuna godiya ga waɗancan abubuwan yau da kullun da kuke da su.
  28. Ina godiya da saduwa da ku!
  29. Kai mutum ne na musamman a gare ni!
  30. Lokacin da kuke ba da baƙo wani abu, kar ku manta cewa dole ne ku yi shi daga ƙarƙashin zuciyar ku. Lada ba ta kuɗi ba ce. Lada ya fi girma kuma ana kiransa godiya.
  31. Ina godiya da dukan zuciyata cewa kun kasance ɓangare na yanzu!
  32. Ana bayyana soyayya cikin kalmomi da ayyuka. Godiya wani aiki ne wanda a bayyane yake alamar ƙauna.
  33. Sau da yawa yana da sauƙin yin godiya lokacin da abubuwan da muke karɓa suna da kyau ko tabbatattu. Koyaya, kuma yi godiya ga waɗancan gwaje -gwajen da rayuwa ta saka ku a hanya. Daga gwaje -gwaje ne kawai kuke koyo da haɓaka.
  34. Lokacin da kuka zauna a teburin wani wanda ya shirya muku farantin abinci mai daɗi, ku tuna godiya da albarka ga wanda ya shirya ta.
  35. Godiya ga numfashi. Yana da wani abu mai sarrafa kansa wanda ɗan adam ya manta cewa ba tare da shi ba, ba za mu iya ci gaba da rayuwa ba.
  36. Ƙidaya albarkunku kowace rana.
  37. Ji daɗi, yi godiya kuma ku rayu kowace rana ta rayuwar ku.
  38. Ina godiya ga kowane minti na rayuwa.
  39. Godiya ba magana ce kawai ba, hanya ce ta fuskantar da rayuwa.
  40. Mafi kyawun abin da zaku iya samu shine zuciya mai godiya.
  41. Yi godiya cikin nutsuwa saboda akwai wasu godiya waɗanda bai kamata a faɗi ba amma a cikin addu'a kawai.
  42. Yana da mahimmanci a koyi goge ciwo da ciwo amma kar a manta da halaye masu kyau da tawali'u.
  43. Yana da ban mamaki lokacin da kuka fara godiya
  44. Kuna cikin danginmu!
  45. Maza iri biyu ne: masu godiya da marasa godiya.
  46. Farin ciki ya fara da cewa "na gode da abin da nake da shi."
  47. Babu wani abu da ya fi ƙima fiye da mutumin da ya ba ku lokacin su da sauraron su na kulawa da ƙauna.
  48. Kowane lokaci na musamman ne. Yana godiya don ya iya rayuwarsa kuma ya more shi.
  49. Godiya ita ce mafi girman tunani, kamar yadda tunani ne da ke fitowa daga zuciya.
  50. Godiya ba ta da alaƙa da girman aikin amma tare da godiyar da ke fitowa daga zuciya da rashin son ayyukan soyayya da wasu suka yi mana ko akasin haka.
  51. Hanyar tunatar da wasu cewa muna son su shine mu tuna da su kuma mu kasance tare da su yau da kullun tare da sauƙi “Sannu! lafiya kuwa? "
  52. Yara na yin godiya a kullum, idan suka kalli idanun juna, rungume juna da sumbata ba tare da sun nemi wani abu ba.
  53. Bayan mummunan lokaci, koyi darasin ku kuma kar ku manta da yin godiya akan sa.
  54. Yin bimbini a kan godiya aikin ƙauna ne.
  55. Mutane da yawa na iya ba da kuɗi ga wasu amma kyakkyawar kulawa da kyautatawa abu ne mai ƙima.
  56. Ofaya daga cikin lokutan da yakamata mu kasance masu godiya shine lokacin da muke ganin an haifi oura ouran mu. A wannan lokacin duniya ta tsaya kuma yanayi yana ba mu mafi kyawun abin da wani zai iya samu.
  57. Ba lallai bane abubuwa masu ban mamaki su faru don yin godiya. Godiya wani abu ne da dole ne mu riƙa tunawa da kowace rana ta mu.
  58. Yawancin lokaci ina yin godiya ga kowace safiya, don kowace rana da kowane yiwuwar rayuwa za ta ba ni.
  59. Kar a manta yin addu’a don tambaya amma kuma ku tuna yin yawaita addu’a don godiya.
  60. Kada ku taɓa ɗaukar wani abu da wasa. Ka tuna cewa abin da kake da shi, ga wasu na iya zama mafarki mai nisa ko ba zai yiwu ba.
  61. Kada ku raina abin da wani mutum yayi muku.
  62. Bai makara ba don dawo da ni'ima kuma bai makara ba don neman gafara.
  63. Kada ku ci gaba da godewa.
  64. Bari duk abin da kuke ba wa wasu, ya dawo gare ku ya ninka.
  65. Ka tuna cewa muna ɗaukar hannun jari ne kawai zuwa kabari. Don haka yi ƙoƙarin yin godiya don wasu.
  66. Jin godiya da rashin faɗin tamkar samun taska ce da rashin raba ta.
  67. Yi godiya ga kowace kalma da wani ya ji kuma yayi ƙoƙarin taimaka muku da son kai kuma daga zuciya.
  68. Idan kun saurara da kyau da dabara ga zuciyar ku, da sannu za ku sami ƙimar godiya.
  69. Godiya ba aikin nuna soyayya kawai ba ne, har ma aikin nuna kauna ne ga kanmu, tunda babu wani abin da ya fi soyayya fiye da soyayya ga wasu.
  70. Ba za ku taɓa jin duk zuciyar ku ba idan ba ku ce na gode aƙalla sau ɗaya a rayuwar ku ba.

Godiya ga jumla a cikin rubutaccen harshe

  1. Ina godiya da shawarwarin aikin ku.
  2. Na gode da kulawarku yayin gabatarwa.
  3. Abincin dare ya kasance kyakkyawa, na gode sosai da kuka gayyace ni.
  4. A madadin cibiyar XX muna gode muku kasancewar ku da taimakon da aka bayar koyaushe a cikin shekarar makaranta ta wannan shekarar. Ba tare da wani musamman ba, adireshin.
  5. Kamfanin yana son gode muku saboda ƙoƙarinku na yau da kullun.
  6. Muna godiya ƙwarai da gaske cewa su abokan cinikin mu ne. Za mu ci gaba da aiki tukuru domin su ci gaba da zabar mu.



M

Kisan Kiyashi na Tarihi
Babban Gurbatattun Ƙasa
Dabi’a da da’a